Chém gió: Dạy chim hót kiếm bạc tỷ

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi GHT, 15/4/13.

1. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cứ nghĩ Bác ấy dạy con gì hót, hóa ra dạy cu gáy.

Theo http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/116988/day-chim-hot-kiem-bac-ty.html
    Thôi xong, từ trước đến nay em tư vấn cho thành viên và lũ bạn là cu gáy không học được giọng, cũng chẳng thể nào luyện giọng được, các Cụ cho em đính chính lại nhé. Cu gáy luyện được giọng nhóe I-|

2. thuongnguyet

thuongnguyet Banned

Thích đã nhận:
    101
    Tay Khổng Chiêm này chả biết gì về chim, chắc là viết nhầm vì nghe nhầm đây mà! Đọc mà buồn cười, xàm hết chỗ nói! Cu gáy mà mở nhạc cho nó luyện giọng thì kính phục cái sự gàn!

3. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Nhà em CG nó...hót như Khướu, còn Khướu nó...gáy như Cu, lạ gì đâu...........................

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Theo lời tư vấn của em, Anh đang kiếm con chim cắt, cho lai với con cu gáy để cho ra lũ con mang tên cắtlaicu đấy Đảng à.

5. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079

Haha cụ Đảng cũng có năng khiếu chọc cười nhỉ, thế mà e ko biết. Tay nhà báo cà chớn kia mà thấy cụ Đảng chắc phải lạy lục theo học nghề mất. Cụ nào biết địa chỉ ông "Luyện cu gáy" thì chỉ giúp e để e gửi mấy con bổi nhà e ra cho hắn luyện giúp với. Lạy phật, trình độ luyện cu đạt tới ngưỡng này thì quả thật là " Đăng phong tạo cực".

6. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Ngày Cá tháng Tư qua lâu rồi mà các bác, Sao mãi hôm nay Khổng Chiêm mới đưa bài này lên vietnam.net đăng vậy ta?
    -Nghẫm sự đời có nhiều cái lạ và quái quá?!

7. Đảng Cu

Thích đã nhận:
    7,743
    Bác Kiên chưa biết có vụ "luyện cu" này à? Dạo trước tôi cũng...luyện cu hơi nhiều đấy. Khác cái bác trên baài báo này là khi tôi luyện cu nhiều, cu nó trở nên...to, còn không luyện thì cu trở thành cu ..nhỏ.

Bởi thế cho nên cả nhà tôi giờ đều đặt theo cu hết. Con tôi gọi là "cu non", tôi thì là Đảng Cu, còn vợ tôi gọi là...Mẫu Cu đấy!

dungcay, ancugay, loc ct and 8 others like this.
  8. hoangan

hoangan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,244
    Sợ quá! Cũng đã từng nghe vài cao thủ chém nhưng đây chắc là đại cao thủ rồi!

9. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Công nhận cụ viết bài này chém mạnh thật, còn đăng báo nữa chứ, ai chứ anh e chơi cu mà đọc thì đúng là ....hết chỗ nói, có thể cụ này viết theo kiểu hiểu thế nào viết thế, rồi lại còn cái con 19 triệu nữa chứ chẳng biết là ý ông tác giả muốn viết nó thế nào,......chịu thôi mấy anh ạ.

10. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    nhà em được mỗi em là con trai thành thử bố mẹ em cứ gọi em là cu kiên từ nhỏ, đến bây giờ có vợ và con rồi ông bà vẫn cứ gọi em là CU. các bác nghe thế có hay không. mà luyện cu này khó lắm các bác a. ông bà em bảo vậy. nó chứng lắm.

11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
  12. Đảng Cu

Thích đã nhận:
    7,743
    Đã chém là chém cho tới bến luôn.

Như các bác biết đấy, tôi vốn hói nên mọi người gọi là Cu Hói.
    Dưng mà mọi người trêu chọc nhiều nên có phần ngại.

Hôm rồi có ý nhờ thằng em họ nó đá banh ở bển (nó cũng bị rụng tóc giống tôi), nghe nói nó đá cho cái đội Man Xanh Man đỏ gì đó.

Hè rồi nó cậy có nhiều xiền nên nó đi cấy tóc.
    Xong rồi nó huyên thuyên gọi về cho tôi:

"Anh Đảng Hói à? (Tiên sư nhà nó chứ, ông mà có nhiều xèng như mày thì thánh họ, ông cho mày biết tay).
    Ờ anh đây, có việc gì thế chú Wayne?
    Em vừa đi cấy tóc nè, giờ nhìn ngon giai lắm đó.
    Ơ thế có đắt xiền không chú, chú chỉ cho anh coi?
    Có 10k GBP thôi anh ạ. (Mịa cha nó, nó cậy nhà có nhiều xèng đây).
    Thôi thôi, chú nói anh ù hết cả tai. Cơ mà có cách nào ít xiền, nhưng cũng hiệu quả không?
    Có đấy anh ạ. Uống thuốc cũng được, nhưng tóc mọc hơi chậm.
    Và thế là nó hướng dẫn tôi mua qua Ebay. Vụ này nói lại cũng ngại. Bản tính Việt Nam mình ít xiền, hay tham rẻ nên tôi chọn loại rẻ nhất. Tiếng Anh lại như tiếng Đức nên tôi chọn lộn, đáng lẽ mua loại tóc đen, nhầm sang loại tóc đỏ của bọn Bắc Âu.

Và tóc của tôi hôm nay nó như thế này đây! Thánh họ chúng nó không có hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt!
    Nhưng chuyện cũng chưa buồn lắm. Đã đen, nó đen đủ đường. Ban nãy mở mạng xem cái topic ni, thấy ông anh họ Ba Rách anh ấy dọa, tát xém mặt em vì tội chém gió. Sợ quá tóc nó dựng đứng lên thế này, không sao xuống được.

Các bác bảo em phải làm thế nào?

To chú Trungkiencmsa: Trường hợp của chú đến già anh chẳng biết gọi thế nào. Có khi phải gọi là...Cụ Cu ấy nhỉ? :D

ancugay, loc ct, chotmechim and 14 others like this.
  13. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Phải công nhận kụ Đảng Cu này có tài kể chuyện hài hước ra phết, hồi nhỏ ưa đi bụi , các kụ hồi xưa gọi là " giang hồ" em khoái cái quả đầu như kụ vì chẳng ai nắm đầu được em cả. bởi tóc có đâu mà nắm đầu, sau này có tý tuổi để tóc dài toàn bị con vợ già nó chộp cái đầu chạy có nổi đâu. vẫn mong một ngày không bị ai chộp cổ để em được ngao du chốn núi rừng. Kỵ thấy con bé nhà em trong cái avờ tờ ko nhìn nó hơi bị ngầu, mọi người cứ tưởng thằng ku, nhưng nó là mẹt chính hãng đó kụ.

14. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    ÉC tui nhìn cũng tưởng thằng ku :)
    tám tháng hã anh T?

15. MrTuanQNinh

MrTuanQNinh Member

Thích đã nhận:
    92
    Bác Đảng này đúng là siêu hài ước thật,ước gì con cu có mái đầu giống bác :D

ancugay thích bài này.
  16. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Phải em được cơ hội ở gần cái anh trên báo viết....em gửi mấy con chim con cho anh ấy dạy....em thích gáy 3-4 cốt trở lên tức 3- 4 hậu, rồi gù cà lăm dây, xong rồi kèm mắt me......hhiiii.......nếu chim cu mà học được giọng của chim khác hoặc âm thanh khác thì chỉ cần mua 1 con hay về hoặc mua 1 con chim nào vừa ý về rồi cho cả đàn học sau 1-2 năm cả đàn chim đều hay như nhau.....đúng là tác giả bài báo này chưa từng nuôi cu gáy thì phải. Chim cu gáy 1 cốt ( 1 hậu) treo gần 3 cốt hơn 5 năm mà chưa bao giờ nghe gáy 3 cốt 1 lần nào...kakakkak...!!!

ancugay and vanthaohotel like this.
  17. dvantoanchip

dvantoanchip Thủ quỹ cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    3,772
    Xin được ngả mũ kính phục tài kể chuyện của cụ Đảng "tóc đỏ". Sau khi đọc bài của cụ xong phải phong cụ Đảng làm bác Ba Phi Hà Thành được roài các cụ nhể.

P/s: Với quả đầu tóc đỏ dựng ngược nhìn cụ Đảng rất đẹp giai. :D

Last edited: 28/4/13
    ancugay, hoangngantg and lepa like this.