Chèo đất con !!!!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi cthanh, 2/10/07.

1. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Sáng hôm wa ra mua cào cào sẳn bắt 1 em chòe đất non về nuôi thử bác bán cào cào nói thế chứ chim non giống nhau khó phân biệt wá.Chòe đất còn bọng cứt nhìn 2 em trong tổ há miệng thấy mà ghét nên bắt 1 em về nuôi thử chứ thật tình mình cũng chưa có kinh nghiệm về mí em chim non này.
    Hình em nó đây nhìn thí thương 0 các bác???? :blushing: :blushing: :blushing: Mua luôn cái tổ xinh xinh
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    Em chỉ biết cách mỗi giờ đúc cám - dậm thêm cào cào non cho em nó...thời gian còn lại em đất chỉ nhắm mắt ngủ thui:laughing: :laughing: :laughing:
    Mong các bác hướng dẫn thêm, cỡ này xem được trống mái chưa ạ......::-S :-S :-SThank

2. svxd

svxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    :(( dễ thương quá . Mọi ng cho hỏi ,mùa này là có chòe đất con ah .Hôm nay ra chợ Mơ chỗ ông già đầu bạc có chú đất , thấy bảo vừa thay lông xong , nuôi lâu rồi . 650k , giá vậy có được không . xin cả nhà góp ý về giá với cách chọn đất với ạ !

3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Mùa này mà cũng có chòe đất nhỉ, em tưởng chỉ tháng 5-8 thôi chứ nhỉ

4. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Gửi bạn svxd: chòe đất khó nuôi đấy bạn ạ. Bạn tìm có nhiều bài về chòe đất lắm, xem và tham khảo. Chòe đất là giống chim rất thích ăn mồi tươi và phải có hàng ngày cho nó ăn, không thì chim suy ngay. Ngoài Hà Nội mình nuôi thì phải giữ vào mùa đông, bạn xem chú chim đó mấy mùa rồi, nếu chim nuôi non lên thì phải cẩn thận năm đầu tiên với mùa lạnh đấy. Còn nếu chim 2 mùa rồi mà có người ở Hà Nội nuôi chán họ bán thì không sợ rét nữa vì nó quen với mùa đông ngoài này rồi. Chúc bạn tìm được chú chim như ý. (mình cũng rất thích nuôi chòe đất nhưng nuôi chúng cầu kỳ hơn các giống chim khác nên mình không nuôi).

5. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Theo những gì bạn nói thì con này là chim non đầu vụ đã bắt đầu ra hết lông và giờ có thể đã hót chuyện và thỉnh thoảng hót sổng rồi. Thời gian này chim đã tập và bắt chước giọng chim khác nên phải cho chim đi dượt hoặc phải có chim thầy dậy bảo
    Dân buôn chim thì bao giờ chả nói vậy, nếu thực sự nuôi lâu thì giá chắc họ không bán giá như vậy đâu. Con này chưa được 1 năm tuổi lồng nên giá vậy thôi cũng là hơi đắt tí chút. Chim non ở HN chắc cũng có giá 250 đến 300k rồi mà về lại phải chăm bẵm

6. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Ủa bạn ở đâu vậy , thấy bạn ghi trên kia là SG , hok biết có bán hok , mình có nhiều kinh nghiệm về đất lắm , thấy bạn hỏi hok biết có chết hay hok , nếu thương em nó thì để lại cho em , có gì mai mốt nó lên bạn thích mình để lại cho bạn . Mà cho hỏi bạn mua ở đâu thế , chỉ mình đi . Nhà có 3 chú 1 mùa này đều hết hết rồi . Đang kiếm thêm vài chú nửa mà ai cũng ôm hết rồi

7. thuysinh

thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm trước em qua Thuận Kiều cũng có người bán nhưng không dám mua vì thấy nó nhỏ quá sợ chết. nếu bán muốn thì ghé qua Thuận Kiều thử xem

8. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Em nó die ùi ,buồn wá :crying: :crying: !!!!!!!! Mấy hôm nay ảnh hưởng bão gió lạnh mình ỉ y em nó nằm trong tổ ấm-để ngoài hiên chỗ kín gió mới chiều hôm wa còn khỏe đúc cào cào non 0 kịp.Tới sáng hôm nay em nó ngáp ngáp 0 thèm mở mắt kêu chíp chíp đòi ăn nữa ráng đúc lắm cũng 0 mở miệng tới trưa là die.:crying: :crying: :crying:
    To Thapbat : Mình mua em nó ngoài Thuận Kiều chổ mấy bác chạy xe Honda bán cào cào gần cơm tấm Thuận Kiều í.Lúc mình mua ổng có 2 e đất non và 2 e chèo lửa non 0 biết giờ còn 0. Nghe ổng nói có than 1 mùa hay lửa 2 mùa nữa tùy hôm thôi. À bác có ra đó thì đi buổi sáng chứ chiều mấy ổng đi bán chổ khác.Chúc bác kiếm được chim tốt nhá ......

9. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    ..............vui nhỉ ........hihhi.................