chỉ cần một tiếng động là đi nguyên hồ...

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi yenphiphung, 21/1/08.

1. yenphiphung

yenphiphung Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ cá size 7 8 cm nhà mình bị nhiễm vi khuẩn mang hay giật mình chết nguyên hồ có cách nào trị được không

2. tuantrocpha

tuantrocpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    k hiểu gì

Bác này nói cái gì tớ chả hiểu gì cả.chắc các anh e cũng chẳng hiểu???:crying::crying::crying:

Last edited: 21/1/08
  3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Nhiễm khuẩn mang mà lại giật mình và chết nguyên hồ thì đúng là khó hiểu thật? Bạn nên diễn tả rõ ràng hơn thì ae mới tham mưu chính xác cho bạn đc.

4. melon

melon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Cá của bạn có phài trông lờ đờ nhưng bỗng nhiên nhảy tán loạn, sau đó lăn ra chết phải o? nếu thực vậy thì mình đã thấy rồi. Cá mình mới mua về đẹp lắm, tự nhiên hôm sau giống như bạn noí, theo mình cá bị sốc nước và do người bán cho ăn thuốc tăng màu quá liều.....mong được nghe thêm ý kiến khác của các bạn.

5. Kingphattai

Kingphattai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    nếu vậy thì người bán đó hơi bị ác à nha !!!!!!!!!

6. yenphiphung

yenphiphung Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình nuôi từ nhỏ lớn lên , sau một thời gian tìm hiểu các cao nhân thì mình đã có lời giải đáp nguyên nhân là như vầy: cá dĩa nuôi rất ít khi bị virut tấn công vào mang nhưng vì một lý do gì đó mà cá bị nhiễm vào mang thì khi có một hay bất kỳ tiếng động lớn mà làm cho cá giật mình thì lập tức cá trong hồ sẽ chạy lung tung và chết tức thì biểu hiện khi cá chết là:cờ cá rất căng và mang cá bị xuất huyết . cách điều trị chỉ còn cách là giảm tiếng động và cho vào hồ vài ml fomol (hồ 50*120*45) là 15ml