Chi cho mua Thanh Long hồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi minhhieubf, 10/1/06.

1. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Chi cho mua Thanh Long gium

Tôi đang muốn mua một con Thanh Long đuôi hồng và mà không thấy có ở hà nội. Tôi đã tìm hơn một tháng nay mà không có. Ai biết chỉ giúp với nhé. À cho tôi hỏi luôn nhé nuôi Thanh Long với một con La hán được không. Bể của tôi 1,2mx50x70. Bạn nào biết chỉ giùm nhé
    Thân. Cám ơn nhiều

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Thanh Long đuôi hồng thì nuôi làm gì bác ui, bỏ đi. Lý do là khi trưởng thành thì bọn này dáng người xấu lắm, đuôi thì không phải mầu hồng nữa mà sẽ là mầu vàng nhạt. Giá thì lại cao, lúc không muốn nuôi nữa thì chẳng biết bán cho ai :(. Tôi đã bị dính trấu con đấy một lần rùi nên cạch.
    Cá LH mà cố thả với cá rồng thì cũng được đấy, mỗi tội là chẳng con nào ra hồn cá nữa đâu :D

3. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Thanh Long đuôi hồng, đuôi vàng... giờ nói chung ít người chơi. Hoặc chơi Thanh Long cho rẻ, không thì vọt hẳn lên Kim Hồng Vĩ... Lỡ cỡ đuôi hồng, đuôi vàng... giá mua thì đắt, bán lại rẻ. Bác thích thì ra Thịnh Láng, hình như có con cũng tầm 30cm ở trong góc nhà ý.
    Bể bác 1m2, muốn nuôi chung 2 loài thì chia làm tỉ lệ 1/4, mua tấm kính ngăn đôi ra

4. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Cám ơn các bác chỉ giáo.Trước kia em chơi chim bây giờ chuyển sang chơi cá nên chưa hiểu sâu. Vây theo các bác noi vay thi em không nên nuôi cá Rồng và cá La hán à thế mà em hỏi ngoài hàng cá ai cung nói là nuôi được,, thế mới kì. Theo các bác em nên nuôi LA hán với cá gì.
    Mong hồi âm.
    Cám ơn nhiều :-S

5. thanhdang86

thanhdang86 Member

Thích đã nhận:
    1
    em mới trải qua nè,la hán và cá rồng không nuôi chung được đâu tụi nó cắn nhau đó,nhà em nuôi chung nên bị chế 2 con cá rồng con rúi nè

6. ngaingung2006

ngaingung2006 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    ka ka ka, bác Minh Hiếu ơi, bác hỏi thế có khác gì bác đi hỏi bà bán Giò chả :" Hàn the trộn với thịt làm giò ăn có sao không mé???"
    Ka ka ka ka, Chút nữa thì mất oan tiền nhé!

7. dongkisot

dongkisot Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn chung cả cá Rồng và cá La Hán đều nên nuôi riêng. Mỗi con một hồ là vương quốc tốt nhất để chúng phát triển. Nếu do điều kiện nhà chật chội thì bạn nên chọn 1 trong 2 chú để nuôi mà thôi. Nuôi chung trong một diện tích chật hẹp (dù có kính ngăn) thì cả hai con đều không thể phát triển hết tiềm năng và vẻ đẹp của chúng!