chỉ dùm mình!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi hoa020032, 14/3/06.

1. hoa020032

hoa020032 New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua hồ tính chuyển cá sang hồ mói nhưng con này nhát lắm, hôm bữu mình mới đưa cây vợt vào nó đã hoảng hồn đụng đầu co máy loc lủng một lỗ to mãi mới ,lành lại được, bây giò tính chuyển nó sang hồ khác nhưng ko biết bắt nó làm sao cho an toàn mà ít lam cho nó so nữa, bạn nào co kinh nghiệm chỉ dùm xin đa tạ... nhanh nhanh nhe..

2. Hong_ket

Hong_ket New Member

Thích đã nhận:
    295
    Bạn dùng 1 cái bịch nilon lớn lớn 1 chút, lùa nó vào rồi đưa sang hồ mới (nhớ lấy một ít nước trong hồ cũ mang sang hồ mới nhé bạn, việc này tránh cho cá bị sốc khi sang môi trường mới). Khi cho vào hồ mới, bạn nhúng cả cái bịch vào nước rồi từ từ mở miệng túi cho cá bơi ra. Làm như vậy cá sẽ không bị nhát. Chúc bạn thành công. Thân.

3. hoa020032

hoa020032 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn nhìu, nhưng chắc nó cắn mình te tua quá hihi con này giữ lắm, để mình ổn định chỗ ở cho nó rồi mình sẽ post lên khoe các bạn nhe, mình nuôi lúc bé tí, tính post lên lau rồi nhưng nó bị chấn thương sọ não mới xuất viện , hihihi để nó ok rồi mình sẽ mang lên đây bàn hihii...mìng chẳng biết tên nó là gi nữa

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Cá bác dữ như vậy bác lo gì nó bị hoảng sợ? Minh nghĩ bác rút 1/2 nước hồ cũ đem qua hồ mới rồi chuyển cá qua sẽ chẳng có vấn đề gì!

5. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu cá bác xung thì cho 100% nước mới cũng được mà . Vì hồ mới mà đem 1/2 nước hồ cũ qua thì rất dơ .

6. hoa020032

hoa020032 New Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá mình ky lắm, nếu thò tay vô la no chơi liền ha!!! nhưng nó ma thấy cây vợt là nó chạy tùm lum, nhưng hồi nãy mình lay cái bọc to bắt nó đựoc rồi, mới đầu nó đòi cắn mình, nhưng nó thấy cái bọc nên sợ bo chạy, hên là minh tháo cái máy lọc ra rùi hihih chứ nếu ko chắc nó bị chấn thưong lần nữa chắc tưng tưng luôn quá hihi..hihi cảm ơn các bạn nhiều, hy vọng nó sớm bình phục để em mang lên trình cả làng nhe..