chỉ em cách nuôi hamster bear với !

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi diepanh, 24/6/08.

1. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    nhỏ bạn mới cho hai con bear , còn nhỏ chắc khoảng 1 tháng , mà sao em bắt nó hay quay lại cắn wá , nên hơi ngán ko dám bắt , ai nuôi wa loại này thì chỉ em cách thuần hóa nó với , cho ăn gì ? có cần tắm không nhìn dễ thương mà dữ wá mà ko bắt tắm cho nó luôn hichic , cám ơn anh em nhiều

2. ntnam21

ntnam21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    224
    Đừg làm ji mạnh nó em àh.Cứ từ từ đã.Bear nó cũg dữ lắm .Cho ăn từ từ rồi đưa tay lại gần nó thôi cho nó dạn .Tuyệt đối ko dc bắt mạnh tay với nó đâu.Nó cảm thấy sợ là quay lại cắn đó.Đút thức ăn bằg tay cho nó quen hơi tay.Thanks

3. yeurua_94

yeurua_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Theo mình bít,hamster bear khá hiền.Có thế do mới bắt về nên chùng nó còn nhát.Bạn có thế mua thức ăn ở tiệm bán hams hoặc mua thức ăn về tự trộn cho chúng,thỉnh thoảng cho miếng fomat.Còn vụ tắm thì khoảng 2 tuần đến 1 tháng tắm 1 lần(cái này tùy vào mùi của hams nha,hihi:D).Nếu mún nó hiền thì phải chơi với nó nhìu,cho nó wen hơi bạn,nếu nó cứ cắn hoài thì đánh nó(nhẹ nhẹ thôi nha,đủ để nó sợ):D.
    GLHF:D.
    Chúc bạn có những chú hamster đáng yêu và khỏe mạnh nhé:D

4. Đu Đu

Đu Đu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bear mình nuôi em nào cũng hiền, và em nào cũng ngố ngố. Cho ăn bằng tay thì em nó lầm tưởng tay là thức ăn nên cũng bị cạp vài lần. ^^ Nhìn chung Bear hiền lắm, ít con nào cắn bừa. Bạn ráng nuôi 1 thời gian nữa xem sao?

5. BB.King

BB.King Member

Thích đã nhận:
    0
    Syrian ( bear) đa số rất hiền, hiện tượng cắn người cực cực hiếm xảy ra (xet trong trường hợp cắn có chủ đích như bạn nói, chứ còn trường hợp cắn khi mình bỏ tay có mùi thức ăn thì bị cạp là chuyện .. thường ngày tại sở) Nhà mình nuôi 1 cặp Robo + 3 chú bear: 1 lông dài, 1 lông ngắn, 1 lông ngắn satin. Cả 3 chú đều hiền khô từ khi mua về đến nay đã nuôi dc >5 tháng. Trừ khi lúc các chú ngủ ra thì còn lại mình đều có hể cầm trên tay chơi đùa dc.

Thuần hoá nó thì tương đối đơn giản nhưng cần chút thời gian. Khi bỏ đồ ăn cho nó thì cầm đồ ăn đưa đến chỗ nó thường thì nó ko ăn nhưng chủ ý mình là để nó quen hơi. Khi nó đang chơi thì mình cầm 1 món mà nó thix nhất đưa cho nó ăn. Đừng cầm nó vội, khi nó ăn thì nhè nhẹ đặt tay vào lồng và sờ nhẹ đầu nó, nó sẽ tỏ ra ko thix lắm và lảng lảng chỗ khác nhưng mình cứ theo mà vuốt chừng 2-3 phút rồi thôi. Thực hiện các điều trên chừng 1 tháng hơn là bạn thuần hoá dc nó có thể bắt nó trên tay chơi đùa. Có 1 số người góp ý là cũng có thể lấy vớ hay bao tay (nói chung vật dụng cá nhân có dính mùi của mình) để vào chuồng cho nó quen dần, cách này mình chưa từng thử vì thấy nó hơi mất thẩm mỹ + vệ sinh :D

6. sakura undead

sakura undead New Member

Thích đã nhận:
    0
    Không cần quá lo đâu, còn nhỏ thì con nào chẳng vậy. Đám hamster 3 tuần tuổi của nhà tớ cũng vậy, chưa chịu cho bình bắt đâu. Mới sờ chút xíu mà đã giật ình chạy mất rồi. Đợi chúng lớn hơn rồi sẽ ổn thôi, bây giờ còn bé mà bắt thì chúng cắn tay và nhảy xuống đất liền đó.

7. truongquockiet

truongquockiet Active Member

Thích đã nhận:
    5
    minh có lồng hamter loai nuôi dc 2 con nè bạn mua thì lh với m dt 0937367167