chỉ em cách nuôi khuyen non với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tungcam, 1/8/11.

1. tungcam

tungcam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    chỗ em sống khuyên nhìu lắm, nhưng tội một điều là không biết cách nuôi chim, đặc biệt là chim non ,nuôi con nào là chết con đó.......

ancaraven thích bài này.
  2. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    có gì đâu bác,cứ sâu qui hay cào cào nhỏ nhỏ đút cho nó ăn,cộng thêm cám khuyên bình thường trộn chuối tây thêm ít nước nữa đút cho con chim là oki

ancaraven and tungcam like this.
  3. quangvz

quangvz Member

Thích đã nhận:
    5
    cách đơn giản nhất là cho ăn cám gà( loại cho gà con ấy) bổ sung thêm hoa quả . Cho ăn ít sâu qui thôi. nóng chim non chịu không nổi đâu. khi nào biết mổ , lông là ổn định hãy cho ăn cám khuyên . ok?

ancaraven and tungcam like this.
  4. it.huydn

it.huydn Member

Thích đã nhận:
    16
    Bạn cứ lấy cám khuyên hoặc cám ba vì hòa với nước trộn đều, khi nào sền sệt là cho ăn được. Thỉnh thoảng vặt đầu con sâu nhỏ cho ăn thêm và một ít chuối tây là ok. Điều quan trọng là bạn phải cho ăn tầm 45 phút đến 1 h một lần. Quan trọng nhất là bạn phải có thời gian còn không thì bạn đừng nuôi cho đỡ tội nghiệp bọn chim con vì nó sẽ chết đấy. Chim càng nhỏ thì cho ăn phải càng đều Chim tầm 18 - 21 ngày tuổi thì để cám và nước cho nó tập mổ và dần dần sẽ tự ăn, trong thời gian này bạn vẫn cho ăn sâu, nếu có. Chúc bạn thành công!

Last edited: 3/8/11
  5. hoaphuly

hoaphuly Active Member

Thích đã nhận:
    26
    muôi khuyên non lên cũng đơn giản mà bạn căn bản là phải có thời gian .Mình làm việc ở nhà thỉnh thoảng lại dứ dứ cái que có quệt tí cám nhã các em nó há mỏ là bón liền có con thăm ăn lắm bụng căng quá là phải dừng lại nếu chăm tốt chúng thăy đổi từng ngày .Bạn cứ trộn cám khuyên thật nhã mà bón cho các em nó ,chuối ,cào cào ,hay sâu cũng trộn vào ít thôi cũng nghiền thật nhỏ vào cám cám nên thật nhã chỉ vừa bám được vào đầu que đóm khi đút cho ăn giai đoạn này không phải cho uống nước đâu bạn ạ bạn cứ chăm như vậy chỉ vài ba tuần là mọi việc sẽ dễ dàng hơn
    thân chào

ancaraven thích bài này.
  6. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Ở nơi bạn sống có trứng kiến cho em nó ăn là mau lớn nắm.
    Thân chào bạn!