Chỉ em cách nuôi Nhái

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi Hao_2804, 16/3/08.

1. Hao_2804

Hao_2804 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ngoài hàng cá cảnh hiện có bạn mấy con Nhái , nhìn cũng vui vui , chỉ 1k 1 con , nên em tính mua về nuôi chơi , [-(, nhưng chưa biết cách ,mong mấy anh chỉ cho cách nuôi nhé

hiện em còn dư 1 hồ cá loại trung dài cỡ 1m cao 50cm , trong đó đầy bèo tây , hok biết có thể tận dụng nuôi nhái dc hok ?

2. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Con ếch màu vàng hỉ?!? con đó thì dễ nuôi thôi, chỉ cần bỏ nó vô cái gì có nước cho nó bơi, làm thêm vài chỗ cho nó núp là đc. nó ít khi lên bờ lắm.

Cho nó ăn trùn chỉ, tép nhỏ hay cá trâm cũng đc, đừng nuôi chung nó với cá nhỏ hơn miệng nó nghe,

3. basilisk193

basilisk193 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Con ếch vàng đó ở hoàn toàn dưới nước, ăn cá ,tôm...nói chung con gì nhét vừa mồm thì nó ăn tuốt.Cho nó ăn đồ tổng hợp được nhưng chọn loại nhiều đạm
    Con nhái 1k là loại cho cá lớn ăn. nuôi trong bể cạn, nên đặt ao nước nhỏ bên trong,bỏ ít lá khô,cành vụn để nó trú ẩn.Nắp che chắn cẩn thận vì nhái leo trèo như ninja và nhảy rất cao.Cho ăn sâu bọ sống.Hoặc lấy cục thịt buộc vào dây lắc lư trước mặt nó. Nói chung là mồi di động.Hai ba ngày cho ăn một lần thôi kẻo nó béo ị ra đấy

4. khanhngoc

khanhngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nhái Vietnam có màu sắc đơn giản nuôi cũng hay lắm , với kích thước hồ như bạn tốt lắm có bèo tay cho chúng làm nơi nghĩ ngơi thì tốt quá:x

5. kitchutchit

kitchutchit Member

Thích đã nhận:
    0

ở Hà Nội trong nghachs chợ Đồng xuân cũng có bán nhái đấy nhưng mà nó có màu hồng hồng,bé bằng ngón tay út ý.trông xinh lắm.mình muốn nuôi lắm nhưng muốn hỏi bạn nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này chỉ bảo chút ít.hehe.ặc ặc.

6. newsatans

newsatans Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy bác nào biết chổ bán cái con cóc nhái gì đấy mà màu nó vàng vang hay xanh xanh hoặc tiếm tiếm ko chi em với cho em cai gia lum:D

7. Diablo

Diablo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    tôi khuyên bạn ko nên nuôi nhái vì nếu bạn ko cẩn thận nó sẽ lấy đi tín mang bạn bất cứ lúc nào !!!!

8. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đó là nhái độc bạn Diablo ơi,những con nhái như vậy sẽ có màu sắc sặc sỡ,còn con nhái màu vàng đó thì ko sao cả :D

9. quangphucqp

quangphucqp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ôi sao mà đáng sợ thế :D?
    Kể cả dart frog mà nuôi trong nhà thì nó cũng không độc đâu :x, trừ phi cho nó ăn, nó nhảy lên và...bay vào miệng :-S