Chỉ em chỗ đặt làm hồ cá ở Hồ Chí Minh :(

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi gigid, 1/4/08.

1. gigid

gigid New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đọc đến trang thứ 6 của box mà vẫn chưa kiếm ra được topic chỉ chỗ làm hồ cá rẻ + đẹp + chất lượng ở Sài Gòn . Anh nào đã viết bài này rùi thì làm ơn chỉ giùm em thêm 1 lần nữa :( Chứ bây giờ 12h đêm rùi, mắt em mờ mờ hết mò nổi những topic cũ nữa rồi.

1) Em muốn làm 1 hồ cá 1m2x0,5x0,5. Đáy 10 ly, thành 8 ly.

2) Em tham khảo sơ sơ mấy topic chỉ cách setup hồ TS rùi. Càng đọc em càng mù mờ, rối tung cả lên :crying:. Viết đầy ra 2 tờ giấy A4 mà vẫn chưa hiểu gì : cách mua bộ lọc cho máy, máy CO2, bộ đèn, máy quạt làm mát, chân đế ..... Cho nên e muốn hỏi là với hồ e định làm ở trên, mua thêm đồ ở trên, gắn sẵn hết máy móc cho em #:-S ... thì khoảng bao nhiêu tiền ạ. Và em có thể đặt làm ở đâu ạ. Nhà e ở đường Nguyễn Oanh, Phường 10, Gò Vấp. Có thể đến nhà ráp kính cho em được không ạh ( tại em không tự chở về được :( )

3) .... thôi sau đó có gì e hỏi tiếp :-S Bây giờ quan trọng nhất là cái hồ thôi ạh.

2. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    làm bể kiếng thì bạn có thể tham khảo 1 vài địa chỉ như ở đg Lãnh Bình Thăng,Nguyễn Thông,Lưu Xuân Tín.
    Mình có biết cửa hàng Thái Dương ở 487 Mình Phụng f10 Q11 ,làm hồ cũng đẹp lắm.bạn thử đi thử xem.

3. an.manager

an.manager Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình thấy tiệm cá đầu tiên ở đường Nguyễn thông giáp với Võ Thị Sáu...giá làm hồ rất phải chăng đó bạn,,,bạn tới đó tham khảo thử.