chỉ em với !!!!!!!!!!!!cá la hán ....

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi diepanh, 31/5/06.

1. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    em mới mua một con châu lửa bự khoảng bàn tay , đầu to , lột phân nửa mình rùi , nhưng lúc ở chỗ bán cá màu rất đẹp , dạn người lắm , đứng yên cho sờ người nữa nhưng khi đem về nhà thì không dạn nữa , mà màu xuống tái mét luôn ??? mà nó còn ngậm san hô ở trong bể bỏ xung quanh tạo thành lỏm rộng ở giữa là sao ???? ~X( mà con la hán cũ em nuôi nhưng nuôi chung hồ với con mới thì màu nó cũng xuống luôn chỉ còn châu thôi thường nó có màu đỏ và xanh lá cây , nhưng con cá cũ thì vẫn dạng người như bình thường ?? không biết nó có màu như bình thường không ??? nhờ các bác giúp em với ????

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá mới đã quen với tay người rồi nên không sợ, Nó đang sợ ông hàng xóm đó, Ông hàng xóm cũ cũng đang sợ ông hàng xóm mới. Để vài ngày 2 ông hằm hè nhau chán rồi sẽ ok ngay. Cá mới ngậm sỏi hay san hô tìm chỗ để trốn đó, nó đang sợ mà.

3. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Châu lửa nó ra làm sao bạn mình mới nghe, bác chụp cái hình cho em xem mở rộng tầm mắt.

4. diepanh

Thích đã nhận:
    56
    châu lửa mình đỏ hoàn toàn ( không biết đúng không nữa chỉ nghe người bán nói tên nó như vậy ) còn con mình mới mua thì nó đang lột nửa người rùi . mình cũng muốn đưa hình lên các bạn xem dùm nhưng mà không biết cách đưa hình lên bằng cách nào nữa ???? nếu biết chỉ mình với ? ok?

5. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chắc bạn mới mua nên nó nhát bạn chờ hai ba ngày rùi nó lên màu lạico2n nặng hơn thì bạn bỏ con cá mái nhỏ hơn cho nó đuổi.

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Mình đỏ hoàn toàn??nghe giống như Khỉ hay Phượng hoàng lửa nhỉ,nhưng "châu lửa" là sao mà còn lột nữa nguời nửa??diepanh cho bọn tớ xem hình với,cách post hình xem ở đây nhé
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=1316

7. diepanh

Thích đã nhận:
    56
    quả thật là rất muốn đưa hình con cá lên cho các ban xem hộ nhưng kkk333 có chỉ cách làm phtobucket nhưng mình làm hoài m2 nó ra cái gì không hà !!!! chán thật !!!

8. diepanh

Thích đã nhận:
    56
    kkk333!!!!!!!!! lúc tui mua con châu lửa này người ta nói là nó đang lột được nửa người rùi về nhà nuôi thì nó sẽ lột tiếp ( mà trên người nó lúc này phía từ mang đến nửa người nó quả thật màu đỏ, còn về phía sau thì màu xanh lá cây ) mà tui cũng không biết là họ nói như vậy có đúng không nữa nhưng nhìn con cá đẹp , đầu u to , mỏ ngắn thân ngắn, màu đẹp thì tui mua (tại vì tui mới chơi thôi cũng không biết nhìn nữa chỉ theo ý thích ) nên tui chắc họ nhìn màu rùi đăc tên cũng nên !!! mai mốt mày mò đưa hình lên mấy ban góp ý nha ok?

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294