chỉ em với !!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi diepanh, 29/7/06.

1. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    như thế này nè các anh chị !!!
    em có nuôi một hoàng kim . nhà em dùng nước giếng nên em cho muối hơi mặn vào hồ nuôi cá ( tiệm bán cá gần nhà tư vấn là sử lý nước giếng là như vậy ), con cá bình thường không có gì hết tự nhiên sao mấy ngày nay nó ăn ít và bơi đứng thẳng người trên mặt nước thoi thớp nhưng đụng vào người nó là nó bơi bình thường rồi một lát lại như ban đầu , màu sắc của nó thì bình thường còn đầu nó thì mất luôn rồi , bây giờ em rút bớt nước ra còn khoảng phân nữa hồ , mở máy lọc , nhưng em không có cây sửi như vậy có được không ?? hôm bữa nó có bị nấm nhưng đã hết ?? vậy nó bị gì vậy chỉ em với ???

2. KingQueen

KingQueen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Bạn nên tham khảo ở đây về xử lý nước giếng:
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=6472
    Ở TpHCM thì cây sưởi không thực sự cần thiết lắm (nhất là với Kim Hoa). Có thì tốt cho những ngày mưa lạnh hoặc nuôi RS thôi. Nước trung bình khoảng 28 độ thì vẫn OK mà.

3. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu là nước giếng thì bạn nên kiểm tra lại độ ph đi còn cây sưởi thì không cần thiết đâu trong thành phố chưa đủ nóng sao nếu bạn kĩ thì hãy đem mẫu nước đi thử xem có nhiễm phèn hay gì không

4. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    mình biết chứ mình cũng đã làm như bạn nói , cá vẫn sống bình thường nhưng sao mấy ngày nay nó bị như vậy bơi đứng trên mặt nuớc mệt mỏi , có người bảo nó bị nấm mang ??? mình kohng6 biết đúng kohng6 nữa chỉ sợ nó chết thôi