Chỉ em vs mấy anh ...???

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi phu_tan, 6/9/11.

1. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Hồi bữa em có úp một bài hỏi về các cho lửa mái mau dan ah .... Hôm nay con mái đuôi 15cm cua em đã dan goy .... đút tay đưa mồi là chạy lại giựt ăn liền lại còn hót gió và kêu tặc tặc nữa chứ ... làm mấy em trống xung quá trời !!!! :x:x
    Z mà hôm wa đang cho nó tắm thì con mèo nhà ai ko biết nhào tới .... em thì ra sau nhà lấy giấy báo đặng thay cho lồng em no ... hjxjx ... =((=((nào ngồ con mèo phá tung lồng tắm bằng tre ... may mà em nó ko chít .... nhưng mà bi xảy ra ngoài goy... em nó cứ bay trên đầu mấy em trống ko hà .. bắt lại thì ko được ... hơi dạn người mà rất nhát khi em lại gần .... hồi tối chụm được đuôi mà đứt goy... huuhu ... cái đuôi 15cm của em ..... H làm seo bắt lại bây h ????? huhuhuhu...~X(~X( buồn wa ahhhh ..... AE nào có kinh nghiệm dụ chòe mái thì chỉ em vs .... nhà em có 1 cái lụp bẫy than ah..... ngặt nỗi nhà em nuôi dưới quê xung quanh cây cỏ cào cào quá trời luôn nên ko dụ ăn mồi được .... H em nó cứ ở dòng dòng bên 2 em lửa trống ko ah .... mà muốn cho vào lại lồng thì ko bắt được ..... chỉ em gấp nha mấy anh ???? ko tụi mèo nó xử em nó quá .... huhuhuhu!!!!!:crying::crying::crying::crying:

cao van thanh thích bài này.
  2. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Vậy bạn muốn 'bắt sống' hay 'bắt xác'?:laughing::laughing:=))

3. DaconmeoKHD

DaconmeoKHD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    Lấy keo bôi vào lóc lồng mấy con trống mà bẫy bạn ạ

4. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    theo minh bạn bỏ cám vao sau và mở cửa gần lồng trống có thể em nó sẻ vào, còn nếu không được thì móc 1 cái cóng cám bên ngoài lồng, nuôi tự nhiên luôn, chắc không đi đâu, chim lại sung hơn hi

5. nguyenvanhaibmt

nguyenvanhaibmt Active Member

Thích đã nhận:
    27
    buộc chân con chim trống lại rồi mở cửa lồng ra co khi con mái bay vào cũng nên . hoặc bạn treo lồng chim trống trong nhà dụ nó vào nhà rồi đóng hết các cửa lại chờ đêm tới tắt hết đèn đi lấy cái đèn pin soi rồi vồ nó .ban đêm nó không thấy đường đâu.còn vồ không được kiếm mấy con mèo nhờ nó vồ giúp cũng đươc. mình nghĩ chim co bay cỡ nào cũng không thoát được

6. le_tung_lc

le_tung_lc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    thế nhà bác không có lồng bẫy a? cho chim trống vào, treo lên là em nó vào lưới ngay thôi

7. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    bác thử cách nay xem bác lấy 1 cái binh xịt nước cho cây kiểng í bác chỉnh sao cho nước gom lại 1 tia thôi khi bac thấy em nó thi bác cứ chĩa vào em nó ma xịt cho em nó ươt đẫm là em í ko bay đc nua thế là tom lại ngay thôi nếu em nó vân lẩn quẩn với mấy em trống.chúc bac thành công mong là bac bắt lai đc.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:09 PM ----------
    ông nội này nươc xôi lửa bỏng mà còn trêu bác í bó tay bác lun[-(

Last edited: 6/9/11
  8. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    cam ơn bác .... nhưng ngặtt nỗi em nó rất khôn .... cứ bay trên đuầu mấy em trống ko hà .... nếuu xịt nước là mấy em trống ướt luôn hả bác .... hồi bữa em nno1 tắm ướt nhẹp luôn mà vẫn bay lện cây đóa bác .... còn cách nào khác ko bác ....

---------- Post added at 08:16 AM ---------- Previous post was at 08:13 AM ----------

nhà em có lồng bẫy chích chòe than thui hà !!! bỏ con lửa trống vào thì ư đuôi em nó mất ,tại em nó đuôi dài _23.5cm lận .... nên kẹt là bỏ vào bị dính cái đuôi mất gòy ..... em mái này khôn lém .... chỉ chạy lại tay em giựt dế thui chứ ko chịu lại gần lồng bẫy đâu anh ..... hjx...

---------- Post added at 08:18 AM ---------- Previous post was at 08:16 AM ----------

em đang rầu thúi ruột mà bác này nói kì kục wa ah .....

---------- Post added at 08:23 AM ---------- Previous post was at 08:18 AM ----------

Hỗm rài mình cũng nghĩ giống bạn này nè ..... chắc co em nó ở ngoài luôn wa ... tại dưới quê nên cũng chưa ai biết về chích chòe lửa cho lém !!!! thấy em nó đói mình có buộc một cái cám tì em nó ăn dữ lém .... mà mới giơ tay lên là đã vọt lên đọt cây goy ..... Z đi !!!! hehehe.... cho em nó ổ z luôn ... chỉ sợ mèo thôi .... hĩ.x....

9. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Vậy chú nên để thức ăn, nước uống ... + máng tắm vào lại lồng của nó. Hãy mở rộng cửa cho nó ra- vào để ăn uống+ tắm một time, sau đó tùy theo tình hình để có cách sập cửa lồng lại (nếu chú muốn bắt lại), còn không chũng như thế nhưng nuôi tự do cho các chú chim trống khác "sung hơn" (bản năng của giống đực mà).

phu_tan thích bài này.
  10. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    uh thì bac phải chịu ướt luôn cả trông nữa chứ sao nửa bác.hay bác thử lấy lồng tắm lừa em nó xem sao?co khi là dc đấy.chúc bac thành công nha.Bữa em bi sồng 2 con bổi với con chuyền mà chỉ bắt lại đc mỗi em bổi đuôi dài còn 2 em bổi đuôi ngắn với em chuyên thi mất dạng

Tran Quy Vinh thích bài này.
  11. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Bạn cứ kiếm 2 cái hủ nhỏ rồi bỏ sâu vào, kê 2 cái hủ nhỏ lên trên cần bẫy thì nó dạo dạo 1 hồi rồi cũng nhảy vào thôi. Không thì bạn treo 1 con trống gần cửa sổ và 1 con trong nhà cũng cách cửa số treo con bên ngoài khoảng 2 mét, dụ nó bay vào nhà rồi đóng cửa lại mà túm thôi.

12. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    vụ này hồi hộp quá ta.hôm rồi e đi mua yến chủ nhà bắt chim ra mà nó bay vụt lên nóc nhà luôn,may phòng kín ông ấy lầy gậy dài khua cho nó bay thấp xuống rùi nhẹ nhàng vòng tay từ trên đầu con chim xuống bắt được ngay.thật thiện nghệ. phải mình chắc phải lấy cái nón ụp chứ không thể tay không bắt chim được. Mấy con này bản năng chim rừng nhanh hơn yến là chắc rồi.Chắc bác nuôi thả thôi.2 ngày rồi bắc đã bắt lại được chưa vậy?

13. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Nếu bạn bẫy lại không được và cần chim mài lửa dữ đễ kích chim trống thì vài bữa nữa lên TP mình sẽ cho bạn 1 em lữa mái con. Chim tự cung tự cấp nha.