chỉ em vụ này với !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi pe'lahan', 19/7/07.

1. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( sao em thấy mấy người chơi cá chuyên nghiệp,nhìn con cá là biết đầu còn lên nữa hok! ai biết vụ này xin chỉ dùm em nha:) ,em xin cám ơn trước !!!!:p

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bác hỏi kiểu này thì trời mời biết.... Cá có lên đầu nữa hay kông còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác , chứ đâu phải chỉ có 2 đôi mắt là có thể biết tất cả.

3. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Ráng nuôi sao cho chuyên nghiệp giống người ta nhìn sẽ biết mà...KN bản thân qua thời gian thôi bạn ơi...trong đó còn phụ thuộc yếu tố chất lượng cá , người nuôi lẫn hên xui nữa bạn ạ...

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chuyện tầm phào:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: ,mấy thằng cha chơi cá chuyên nghiệp như bác nói chắc có con mắt ngàn năm nhìn gì cũng biết trước đc cả:laughing: :laughing: :laughing: :laughing: ,ko có vụ đó đâu!!!!

5. kimcuongnuhoang

kimcuongnuhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Tương đối thôi bạn ơi, chủ yếu là nhìn dáng con cá xem thể lực nó tốt, còn khả năng phát triển thì còn lên đầu nhưng cũng chỉ đoán được phần nào thôi, còn phụ thuộc rất nhiều vào môi trường và khả năng hiểu biết, chăm sóc của người nuôi, có khi đổi chủ thì tương lai của con cá cũng khác nhiều.

6. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trong 1 bày cá bột giống tốt thì có nhất định 1 số cá lên đầu, mà để nhìn 1 cách chuyên nghiệp thì phải có kinh nghiệm cũng khó có thể diển tả đc ở đây, nhưng 1 con cá bột có tương lai thì tằm khoảng 1 ngón út đến 1 ngón cái người ta còn dựa theo kinh nghiệm mà phán đoán cá có lên đầu hay kô, nhưng thường thì có 60-70% cá đc chọn lên đầu. Xin chia sẽ 1 chút cho anh em trong điển đàn:
    - Dán: phải khỏe mạnh, những con to lớn so với anh em cùng lứa.
    - Châu, chữ: phải ít nhất là châu xuống đến bụng, và chạy lên 2 viền mắt, lắn lên trên đầu 1 chút càng tốt.
    - Cái ngắn: cái này hơi khó nói, nhưng nói non na nó là ranh giới của phần đầu u sau này với phần miệng của cá.
    - Cái này theo kinh nghiệm của riêng mình là có 1 cái u nhỏ (nhìn kỉ chỉ bằng viên bi của đầu viết) ở cuối Kì trên gằn đầu.
    ....... có lẻ còn nhiều. Mình chỉ bít vậy và chia sẽ cho anh em. Mong anh em trong diển đàn đống góp thêm. Thân

7. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    kinh nghime65 của k-malau tốt.nhưng để em bổ sung là :đừng nên lựa nhửng con có màu sắc đẹp(cá bột).vì trong độ tuổi này cá đẹp thường là cá ...cái

8. giabao910

giabao910 Member

Thích đã nhận:
    0
    khi mua cá thì chỉ có thể coi "hình"và cửa hàng uy tín mà thôi.còn lên đầu nửa kh thì nhờ trời cộng với chăm sóc tốt và nước ổn định là ok

9. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên nhìn nếu thấy có nếp nhăn trên đầu cá thì đầu sẽ phát triển nữa.Chúc may mắn

10. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình đang nuôi 2 con bột đây 1 con mình lựa 1 con chủ tiệm lựa mình đang đợi xem lớn lên thế nào (hên xui :D)

11. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đồng ý zdới Bác. Nhìn sao nhìn , ựa sao thì lựa, chứ cũng là 5-5 (hen xui) tốt nhất nên mua cá cỡ ngón cái là dễ bít đc cá có tương lai hay kô?