Chỉ giáo giúp em hồ cá thũy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi lehoangphuc, 25/11/07.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Em mơi tập chơi cá'... Em mơi mua 1 hồ cá 1 bộ của no' là hiệu JEBO ..e mua 500k...em muốn tạo 1 hồ thũy sinh...gồm những thứ gì..Em muốn làm đơn giản và rẻ túi tiền( vì em là sinh viên ở trọ tại saigon)...Và cho em hỏi bể thũy sinh mình tạo đơn giãn mình nuôi 1 cặp cá kingkamfa bằng ngón tay út được ko ạ..Mong các bác chỉ giáo cho em...Em xin chân thành cảm ơn nhiều

2. khoacat

khoacat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Á cái này thì không nên bạn ơi. Cá la hán không thích hợp nuôi trong bể thủy sinh, tụi nó phá nát hết cây đó

3. Turn9

Turn9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình có mấy lời khuyên cho bạn thế này: bạn phải xác định mục đích rõ đích của mình là chơi cây hay chơi cá. Vì không có một cách nào thoả mãn được hai cách này cả. Nếu bạn quyết định chơi cá thì chi phí đầu tư sẽ ít hơn, còn nếu bạn đã bước vào chơi thuỷ sinh thì cần một sự đầu tư khá đáng kể, không chỉ là vấn đề tiền, mà còn là niềm đam mê và thời gian. Chi phí thì mình không bàn, vì tuỳ mỗi người mỗi ý trong chuyện chọn cây, chọn cá. Mình nhấn mạnh lại một lần nữa, bạn phải xác đinh rõ mục đích của mình trước khi thực hiện bất cứ điều gì kẻo hối không kịp đấy.
    Chúc bạn sớm tìm được hướng đi cho mình
    Thân