chỉ giúp tôi với,

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi minhhieubf, 25/1/06.

1. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    tôi có 2 con cá bột king kamfar và red suyno, tôi mới chơi nên không biết nuôi như thế nào cho lớn nhanh, anh, em nào có nhiều ki8nh nghiêmk chỉ giúp tôi với.:crying:

2. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    mới chơi mà mua king va syno mới ghê chứ.NHưng không sao đâu,cá nào thì cũng cho ăn nhiều vào là nó lớn thôi.để nhiệt độ là 32,cho muối vào.Cho đồ ăn sống vào.Và cuối cùng là đợi khoảng 2 tháng là nó lớn hà.hahahahahaha

3. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hà hà bác chuot con nói huề vốn quá,bạn minhhieubf không có cách gì để cho cá lớn nhanh được đâu nó lớn nhanh hy không là gio bạn mà thôi,bạn phải chăm tụi nó thật tốt ,ăn đầy đủ thay nước thường xuyên,chỉ cần thế thôi cá của bạn đã có 1 môi trường tốt để phát triển rồi,chúc cá của bạn lớn nhanh nha,bye

4. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu muốn cho cá lớn nhanh thì bác hãy cho ăn cá lóc con nếu rãnh thì bạn mua tép nhí về ngắt hết đầu rồi bỏ từng con vào cho chúng ăn(đừng bỏ nhiiều quá,nếu chúng ăn ko hết thì sẽ tồn đọng lại dơ nước lắm),nếu cá nhà bạn cỏn nhỏ quá thì hãy ngắt luôn đuôi hay cho cá lóc con nói trên.nước thì 1 tuần thay hai lần,mỗi lần thay thì lấy 1/3,cho muối vào.hãy cho chúng soi gương thường xuyên để quen đá gương cho chúng sung.chúc bạn thành công.

5. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    oh! mới chơi cá mà bạn giám mua cá đắt như vậy àh . Bái phục :applause: :applause:
    Yếu tố giúp cá lớn nhanh là chổ nuôi phải lớn và cho ăn thức ăn sống thường xuyên . Cuối cùng là thời gian .

6. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Bạn nên cho cá ăn thức ăn tươi, đặc biệt là tép và cá lóc, 2 thứ này giúp cá lớn nhanh và lên màu khá tốt, có thể tập cho chúng ăn thức ăn khô nhưng rất hạn chế. Bạn có thể bó tép nhỏ còn nguyên con vào bể để cá có thói quen săn mồi, khi đó nó sẽ sung và nhanh nhẹn hơn. Ngoài ra bạn nên thường xuyên thay nước, môi trường sạch thì cá sẽ phát triển tốt. Chúc bạn vui với mấy chú cá của mình. Thân.