chỉ mình cách diệt trùng chỉ trong hồ thủy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi enzo, 17/11/07.

1. enzo

enzo Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới set up cái hồ thủy sinh thả cá rùi cũng rần tháng nay !! nhưng do mới bước vào nghề nên hok biết kinh nghiệm mình có mua trùng chỉ sống cho cá ăn tại vì có nuôi cá chuột nên mình bỏ trùng thẳng xuống đáy bể . Do bỏ hơi dư nên cá ăn hok hết bây giờ số trùng dư đó nó quậy giờ hồ mình nó dơ hoài cứ 2 ngày là mình lại phải thay miếng lọc và đổ thuốc làm trong nước vào hồ rất khổ còn hơn nuôi cá thường nữa có cách nào cho bể trở lại như trước hok hay có thuốc gì diệt hết số trùng dư đó hok !! ~X( anh em giúp mình với Thanks :crying:

2. blackcat

blackcat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Vấn đề này hình như đã được tranh luận rất nhiều bạn tìm lại mấy topic cũ coi, mình nhớ có rất nhiều cách nào là thả cá chọi vô, chích điện ( tìm đọc kỹ lại topic cũ hướng dẫn vụ này và cẩn thận khi áp dụng) nhưng hình như chỉ có 10% là cứu nổi còn lại có nước lột bỏ nền. Chúc bạn nằm trong số 10% đó :D

3. Anhvu83

Anhvu83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Dễ ợt mua một viên furaca hoặc loại trị giun khác nghiền nát rồi thả vao hồ. Nhưng cở 2 ngày sau phải thay nước chứ không hồ sẽ thối lên và ô nhiễm vì trùn chỉ chết đó nha