Chỉ mình cách pot hình to hơn

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi antony, 29/4/07.

1. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình pót hình lên bằng ImageShack nhưng sao nhỏ xíu và rất chậm. Các bạn chỉ mình pót lớn hơn để ae cùng thưởng thức. Cám ơn nhé.

2. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bác dùng cái hotlink ấy, đừng dùng link for forum.........

3. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bác nha, mình sẽ thử. Nhưng dùng cái ấy có tự động mở luôn không bác

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Sau khi post hình lên, bạn nên lấy dòng link code for forums , tuy nhiên nếu để ý bạn sẽ thấy cuối dòng link này có các kí tự .th tức là .thumbnail, nên hình rất nhỏ ở dạng thumbnail thôi. Để hình hiển thị lớn hơn, bạn xóa .th đi là xong. Còn load hình nhanh hay chậm là tùy đường truyền bạn ạ.

5. hieudiep460

hieudiep460 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác hướng dẫn giúp cụ thể post hình như nào gíp tôi nhé,tôi thử mấy lần rồi mà không được.

6. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn, mình vừa tham khảo bài này

Chúng tôi nhận thấy gần đây có khá nhiều bạn gặp khó khăn trong việc muốn chia xẻ các hình ảnh của mình với mọi người trên AQUAVN. Hiện tại Aquariumvn không nhận ảnh "upload" trực tiếp lên máy chủ của mình nhưng bạn hoàn toàn có thể sử dụng dịch vụ miễn phí của một FREE HOSTING khác như www.photobucket.com chẳng hạn...

Bạn làm theo chỉ dẫn sau:

1. Vào site http://www.photobucket.com

2. Bấm vào "-Sign Up Free-" để làm đăng ký. Bạn có thể chọn tên sử dụng "Username" và mật khẩu "Password" theo ý mình. Điền địa chỉ e-mail thật rồi bám vào "Register" để hoàn tất thủ tục đăng ký.

3. Khi bạn đã vào được trong "Account" của mình rồi thì việc còn lại là tạo các "Album" theo ý muốn bằng cách điền tên album vào trong ô "Add Album" rồi bấm "Create"...Trong từng album ấy bạn làm "upload" ảnh bằng "Add Picture", để tìm ảnh có trong máy tính của mình thì bạn bấm vào "Parcourir"....rồi bấm vào "Submit" để tải ảnh lên "Server".

Trong "Account Options" bạn có thể lựa chọn ở "Make public" là "Yes" hay "No" để toàn bộ các albums ảnh của bạn sẽ được tất cả mọi người xem được hay chỉ có bạn mới xem được bằng mật khẩu thôi. Việc chọn "No" không làm ảnh hưởng gì tới đường dẫn ảnh của bạn tới HNC.

4. Sau khi bạn đã upload ảnh lên photobucket rồi thì phía dưới mỗi ảnh sẽ có 3 dòng chữ theo trật tự: Url/Tag/Img. Để có thể post ảnh lên HNC thì bạn cần làm "copy" toàn bộ dòng chữ bên cạnh "Img" có chứa "link" rồi "paste" vào bài viết của bạn trong HNC.

Chúc bạn thành công và diễn đàn cùng đợi xem ảnh mới của bạn