Chỉ mình cách thuần cu với !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi bachlongsu, 30/7/10.

1. bachlongsu

bachlongsu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    250
    thằng bạn từ Đồng Tháp lên nó có mang cho mình 2 con cu nói là cu mồi gì gì đó sau mấy lần bắt qua bắt lại ( chuyển lồng ấy nó bỏ trong bao bố ấy hihx) mình thấy nó còn nhát quá hỏng biết có phải lạ chỗ hay k nữa ai biết cách trị nó chỉ mình với thanks tất cả nhiều

ancugay thích bài này.
  2. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Trời !!!
    Cu mồi để trong bao bố..... Potay .....Bác xem mắt nó đỏ ko? nếu ko thì thả đi Bác ơi.

ancugay, quocga, Hai viet and 4 others like this.
  3. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    tôi không biết bạn của bạn có phải là người biết chơi chim không nữa ?
    ai mà bắt cu mồi mà bỏ bao bố đem tặng cho bạn bao giờ ... chịu thua tôi không bó tay như bác ngươidaugio mà tôi xin bó chân thôi ... hết cách thôi !

4. chaomaotia

chaomaotia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    425
    chim cu mà để trong bao bố thì cách trị tốt nhất là cho vào nồi cùng với 1 nắm đậu xanh. mồi gì gì mà thằng bạn của bác nói là mồi nhậu đó heeeeeeeeeeeeeee

ancugay, minhtanvnn, Hai viet and 2 others like this.
  5. cucucucucucu

cucucucucucu Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    593
    không phải đâu các bác, cho chim mà tiếc cái lồng nên bỏ vào bao bố đó thôi, nếu là chim mồi thì chuyện đó không quan trọng, cho vào lồng là lại gáy ngay thôi, chỉ sợ là mua dọc đường mang đến cho, còn phét là chim mồi !hi..hi

ancugay and Hai viet like this.
  6. minhtanvnn

minhtanvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    318
    Nếu bạn của bạn biết chơi chim cu thì ko dám đem cu mồi cho bạn đâu, vì có lẻ bạn chơi chim cu chưa rành nên bạn của bạn cho cu bổi đấy, chứ chim cu mồi đã cho được thì mua cái lồng cùi củng 100k chả lẻ ko mua được. hiii

---------- Post added 03-11-2013 at 12:00 AM ---------- Previous post was 02-11-2013 at 11:58 PM ----------

mà bạn cứ nuôi em nó đi, nuôi 1 thời gian nó sẽ hết nhát, lúc đó bạn của bạn thấy bạn bắt đầu đam mê đi sâu vô rồi, bạn của bạn sẽ cho chim "Mồi" ngon hơn vì cho 1 người nào đó mà người đó hỉu được giá trị thực của nó thì người cho mới vui!

cucucucucucu and ancugay like this.