Chia buồn cùng anh em bắc miền trung...

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Garungdatquang, 2/10/13.

1. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Cơn bão số 10 đổ bộ vào Hà Tĩnh, QUảng Bình, Quãng Trị! Mấy hôm nay xem TV thấy thiệt hại quá nên lập topic này gửi lời thăm hỏi và chia sẻ đến a e mê gà rừng các tỉnh trên, topic ko liên quan đén gà rừng nhưng liên quan đến các thành viên ở đó nên chắc Mod ủng hộ thôi.

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    cháu đang theo dõi những thông tin về thiệt hại do con bão gây ra với các tỉnh miền Trung, chỉ mong là bão chỉ gây ra thiệt hại về vật chất, ko gây ra những trường hợp về người, vậy mà tin tức sáng nay cũng đã báo lên quá nhiều mất mát về người rồi. Mong sao cơn bão chấp dứt nhanh và ko có thêm sự mất mát nào nữa. Cầu mọi điều tốt lành đến đồng bào các tỉnh bị ảnh hưởng của bão.

3. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Đề nghị anh em và mod quan tâm ủng hộ, tôi thấy đây là việc làm có ý nghĩa, cá nhân xin cử anh thạnh là người đứng ra quyên góp ủng hộ các tỉnh miền trung, đề nghị cho số tài khoản để anh em gửi tiền ủng hộ: cá nhân gatrect xin ủng hộ 150 ngàn, xin chia sẽ đến anh em miền trung chúc các bác vượt qua khó khăn

4. trihuynh

trihuynh Guest

Cám ơn gatrect đã xung phong hứa gửi 150 ngàn ủng hộ các tỉnh lũ lụt miền Trung. Còn nhớ hôm trước gatrect cũng ủng hộ 1 con gà kiểng tham gia đấu giá trong buổi họp mặt anh em yêu gà rừng phía Nam. À mà nhắc đến mới nhớ. Không biết con gà đó giờ ra sao nhỉ? Theo lý thuyết thì nó phải có mặt ở Bình Dương hôm 22 tháng 9 vừa rồi để anh em đi off hôm đó tham gia đấu giá. Mà hôm đó mãi vui nên không anh em nào nhớ cả!!!

5. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    ae đam mê gà rừng trên dd luôn hướng về miền trung nơi bị cơn bão lớn tàn phá, bằng hành động thiết thực là ủng hộ tại điạ phương, cơ quan. dd mình chỉ có thể ủng hộ cá nhân đặc biệt

garungviet and trantienmyduc like this.
  6. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    việc này đề nghị các mod giúp tổ chức 1 hoạt động quyên góp, đưa tài khoản của Mod hoặc a e nào có thể trực tiếp đến vùng bị bão. theo cháu nghĩ thì ko cần phải đợi đến khi hết bão, mà ngay từ bây giờ nên bắt đầu các hoạt động ủng hộ ( vì thường muốn góp sức cũng phải kéo dài 2 tuần ), góp sớm đc ngày nào thì sẽ giúp 1 phần sức đến tay bà con sớm đc thêm 1 ngày. càng nhanh càng tốt.

trantienmyduc thích bài này.
  7. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Con gà vẫn mạnh khỏe, em có nhắc chú tícua cho biết địa chỉ để em gửi mấy lần rùi, nhưng chú tí nhà ta cứ yêm hơi lặng tiếng

8. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Mình thiệt hại 2 em gà con 2 tháng tuổi. Bão lớn quá không che chắn nổi nên chuồng bị ướt.

9. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Qua các kênh thông tin đại chúng,AKay cũng biết hậu quả của cơn bão số 10 gây ra đối với mảnh đất và con người miền Trung.AKay xin gửi lời chia buồn với ae em miền Trung nha,mọi người hãy biến đau thương mất mát thành hành động để vượt qua nỗi đau mất mát này và đưa cuộc sống đi vào ổn định.Cơ quan AKay cũng đang phát động phong trào ủng hộ 1 ngày lương gửi cho miền trung để thể hiện tinh thần lá lành đùm lá rách,mong chia sẻ chút ít trong hoàn cảnh khó khăn hoạn nạn lúc này.

gà rừng qb thích bài này.