Chia buồn với mình với...cá của anh Công vinh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi bientau, 9/10/07.

1. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hôm nọ 2 con cá anh Công vinh cho đợt vừa rồi bị nấm,trời thì mưa lại hơi lạnh tí thêm vào tâm lý muốn cá mau khỏi bệnh......Mình cho ngâm thuốc rồi cho thêm luôn cả cái máy sưởi inoc vào(bỏ ra từ hồi vào hè) để 28 độ .Cẩn thận mình ngồi 5 phút xem máy sưởi hoạt động tốt ko,thấy bình thường vào trong giườngnằm xem phim...lúc sau chạy ra hốt quá con cá đẹp nhất đầu mầu quá đẹp theo cùng 2 em lau bể chết luộc (điên người)còn may sót lại 1 ẻm chưa đầu nhưng đcj mầu bỏng nặng nhưng kịp thời cứu chữa nên bé thoát#:-S Buồn khủng khiếp mà có thế thôi ko đâu....đã là cá anh Công Vinh tặng nên áy náy quá>anh đọc được thì cho em xin lỗi nhé, thông cảm với nỗi buồn mất chú cá đẹp của em nhé>>>>>>>>>>>>>Qua đây mình cũng cảnh báo các bạn về cảm ứng nhiệt của máy sưởi ko lại 1 nỗi buồn nữa:-S

2. ray8910

ray8910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xin nhiệt liệt chia buồn cùng bác
    đó là 1 rủi ro ngoài ý muốn thôi, xin bác đừng buồn nữa
    anh công vinh hiểu và thông cảm cho

3. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chia buồm với bạn nha!
    Cá mình từng bị điện giật quay tròn đo hết mấy ngày, sau đó bị máy lọc chém tưa đuôi nhưng tai qua nạn khỏi. Mô phật!

4. zaracs

zaracs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cấm cay sưởi thì fai? chu ý quan sát nhiệt kế , may cay sưởi hàng china ko có fai? xin dau mà ko coi zzz, rút kinh nghiệm nha bác

5. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Mình cũng chia buồn với bạn cái đó thì không ai biết trước được bạn à .Mong ban đừng buồn nữa

Mong lần sau bác nhớ coi kỉ nha bác, máy cây sưởi nó cũng có lúc không đúng đau cần có thêm cây nhiệt kế thì tốt hơn.

Last edited by a moderator: 9/10/07
  6. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    kinh nghiệm của bạn thì nhiều người cũng đã mắc phải và có nói ở đâu đó trong dd..........................thiẹt mấy cái sưởi đó đôi lúc cũng tiện nhưng ta cũng ko nên quên quan sát nó, lại thêm một kinh nghiệm xương máu nữa và rất chi là nghiêm trọng khi ở trong hoàn cảnh của bạn. Mình thấu hiểu và xin thành thật chia buồn cùng......bạn, anh CV và ....cá .........

7. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bữa trước mình cũng dùng cây sưởi của china mua 35 ngàn ngoài tiệm, về mới đầu dùng bình thường để tới 2h sáng dậy coi đá banh thì nhìn cây sưởi hồ cá nó báo 38 độ, hú hồn nó vẫn còn sống. Nói thật chừ có cho cũng ko dám dùng đồ china nữa ...

8. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    tiếc qua nhỉ. 2 con cá của anh Công Vinh tặng , mình nuôi đến đang nhú đầu thì sơ ý một tý, 2 em nhảy sang nhau, đánh nhau đến chết. Thế là ra đi hết. Buồn quá, phụ công anh em quá.

9. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thành thật chia buồn cùng bạn, có lẽ đã đến lúc khuyến cáo anh em trpng diễn đàn không nên dùng cây sưởi inox rồi. Mình đã bị hai lần như bạn rồi, người ta bảo nhất wá tam nhung tại lần đầu cây sưởihỏng mình nghĩ có lẽ xui xẻo mua trúng cây dỏm nhung khongngờ chỉ 1 tháng sau lại bị tình trạng luộc cá như vậy. Mấy anh bạn của mình cũng bị y chang nên giờ đây chỉ xài cây sưởi thủy tinh thôi.
    Nhân tiện nhờ anh em mở 1 topic để khuyến cáo về tác hại của cây sưởi inox để lkhông còn trường hợp đáng tiếc như bạn bientau

10. k4b

k4b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nhiệt liệt chia buồn cùng pạn, tiết quá đi mất, mình mà bị trường hợp này chắc tức chết luôn, vì đâu có dể có con cá đẹp. thui em sợ mấy cây sưỡi trung quốc quá. dục thùng rác hết , mua cây tốt xài cho dù nhiều tiền củng kệ, ... chia buồn cá (thành kính phân ưu cá) .

11. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    @all: Nếu bạn muốn xài sưởi, Kitax thấy mấy cái sưởi của Jebo là ổn định và an toàn hơn mấy loại kia (An toàn chứ không phải là tuyệt đối an toàn nhé :D ) Giá cũng OK, 60k cho cây 200W. Còn nếu bạn muốn xài cây sưởi inox, kiếm cây sưởi của Đức á, hàng hiệu, giá hình như là 650k/cây. Thân, Kitax

12. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nhiệt kế, cây sưởi tất cần ở những nơi khí hậu khá lạnh ( MIỀN tRUNG VÀ MIỀN BẮC ) tuy nhiên bạn nên mua cây sưởi loại tốt nếu tiết kiệm thì dùng đồ TQ nhưng chịu khó ngồi gần canh chừng và xem nhiệt độ thường xuyên chứ nếu o thì .................hiiii. Buồn lắm đó nha.

13. thai1993

thai1993 Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng là 1 tai nạn thương tâm, mình định mua cây sưởi cho cá nhưng chắc giờ phải suy nghỉ lại để tránh cá bị luộc ,nhà mình nuôi ít nên nếu chết thì chắc khóc 5 tiếng quá.Vô cùng thương tiếc:crying:
    hức, các bạn ở hn,tp nhiều quá còn ở cm chắc có 1 mình mình dù sao cũng chia buồn với bạn&con cá của bạn,ở cm có cần dùng cây sưởi ko mấy hôm nay trời mưa nắng thất thường chắc cũng thủ sẵn 1 cây quá

14. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tôi có mua 03 cây sưởi thủy tinh 300 W của Átman, giá 95k/cây. Lúc đầu nghĩ mình mua hơi đắt, vì anh em trên 4r toàn mua với giá từ 35 - 60 k /cây. Bây giờ nghĩ lại mói thấy cái gì cũng có giá của nó thật. Mua loại này tuy hơi đắt nhưng tôi thấy yên tâm !