Chia lại cho AE hai em bổi lỡ (chim ta, hàng tuyển)

Thảo luận trong 'Dành riêng cho: Lĩnh vực chim cảnh' bắt đầu bởi lehieuhp, 18/5/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Tình hình là sau một hồi mua bán, đổi chác và tự bẫy đến nay nhà em nhiều cu quá. Trời nóng bức mà nhà thì chật chội nên vợ con cằn nhằn bực mình, nay quyết định chia lại cho AE 2 em bổi lỡ, đặc điểm như sau:
    Em thứ nhất: Chim bẫy đấu gốc Thái Bình được khoảng 14 tháng lồng đã thay 2 vụ lông nhà; to con, mã phấn, đầu xanh, phao xám; qui cườm đẹp; chân to mốc trắng; Gáy gọi 4 lỡ 5; giọng thổ, bầu và to tiếng. Đã gáy lai rai cả ngày, thỉnh thoảng đã ghép với mồi đã dám gù lại. Giá: 1400K.
    Em thứ hai: Chim bẫy đấu gốc Thái Bình được khoảng 14 tháng lồng đã thay 2 vụ lông nhà; bộ trung con, mã phấn, đầu xanh, phao xám, chân không to bằng em trên nhưng thấp; qui cườm đẹp; đặc biệt là mắt đỏ rực; gáy gọi 4 tiếng; giọng kim pha, thúc rất nhặt. Đã có biểu hiện sắp nổi ( phân rất to và mịn). Giá: 1200k.
    Chim hiện tại gửi ông cụ thân sinh (78 tuổi) chăm nhưng ông kêu mệt nên bán , có giá ưu đãi cho bác nào lấy cả 2 con, xem và bắt chim tại nhà ( ở nội thành Hải Phòng), không nhận chuyển đi xa. Mọi chi tiết xin gọi số 0912236518, em tên Hiếu 38 tuổi, nếu không thấy trả lời có nghĩa em đang đi mổ (em là BS) các bác vui lòng gọi lại đừng gửi tin nhắn. Chim nhốt lồng quả đào mau lên khó chụp ảnh mong anh em thông cảm! Ai đến trước bắt trước chứ em không nhận đặt gạch.

2. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Anh Hiếu cho vài hình ảnh của 2 em nó lên thì dễ bay nhanh về nhà mới.........up up up

lehieuhp thích bài này.
  3. ongbosinhvien

ongbosinhvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,781
    Em cũng đang đi tìm chim bổi về chơi,rất thích chú 1 nhưng em ở tận trong Nghệ An.

lehieuhp thích bài này.
  4. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Chẳng quan trọng đâu bạn. Mình không ship nên chẳng chụp ảnh làm gì. Mình cũng đã từng nhận những con chim không như trong ảnh và clip đưa lên rồi. Đến tận nơi xem cho kĩ mới bán cho thỏa mái cả hai bên.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:35 PM ----------

Mình không ship được vì nhiều lí do mong bạn thông cảm nhé!

5. tran tue linh

tran tue linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Cho xin cái địa chỉ qua ngó nghiêng tý đồng chí ơi!

6. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Vụ này hay đấy toàn anh em trên ABV ở Hải Phòng vào xem, ngoài chim yến ra anh Linh lại sưu tập thêm món gáy gú này nữa ah

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.