Chia sẻ, cá kiếm con mới đẻ 1 đàn gần trăm con...

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi ducanhlh, 9/12/11.

1. ducanhlh

ducanhlh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    Tình hình e bị nghe lời dụ dỗ của ông bán cá gần nhà e... làm 1 đôi cá kiếm ( mắt đen) con cái = 2 ngón tay cái, con đực thì đuôi dài gần ngón tay trỏ... sau 1 time chăm sóc đến pháp khiếp ;)) thì tèn ten ten... cá đã đẻ vào 1 ngày công tác bận rộn... haizzz nhiều lắm các bác ak, chết hơn nửa... h e còn khoảng gần 100 con ti hin...
    Bác nào thíck pm e, e chia sẻ (giao lưu thôi ko dám lấy tiền các bác đâu) về chăm sóc nhé, hay đi làm + ctac nên ko có time chăm sóc nhìn mà chỉ biết buồn buồn haizzz

Last edited: 9/12/11
    muoivankhatmau thích bài này.
  2. muoivankhatmau

muoivankhatmau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    800
    trời lạnh rồi cá nhỏ cũng khó sống lắm bác ạ.ngày trước em nuôi cá bể ngoài trời.cứ sáng dậy là ra bể hít thở.nếu có mùi tanh là y rằng cá đẻ.cũng vui phết.lại còn ngồi đếm từng con một nữa.giờ chơi thủy sinh nên cũng không còn yêu cá cỏ như xưa nữa rồi. :)

ducanhlh thích bài này.
  3. ducanhlh

ducanhlh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    e tính lúc đầu làm 1 con kiếm đực thả vào cho có thôi ai dè, ông bán cá dụ dỗ làm thêm con cái hjx hjx ối zời ơi nuôi thì ko có thời gian, để cá chết thì tiếc... chia sẻ e nghĩ là hợp lý nhất... chứ 2 - 3 tuần nữa thì cái hồ nhỏ nhà e thành trại trẻ mất thôi...

4. Quỳnh Nga

Quỳnh Nga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Giờ cá của bạn thế nào rồi? Nếu k cho được ai đừng bỏ mà phí. Cứ để đó cũng được mà. Cá kiếm sống dai. Cá của mình đẻ hơn trăm con là bình thường.

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    NGhe bạn mô tả size của con cá mình phát khiếp '''cá chúa'' hihi, quân số nhiêu đó là nhiều rồi , tụi này thường thì ít khi đẻ khoảng 200 bé . 100 bé là mỏi mệt rồi .Dưỡng cá bằng trùn để cá mau khỏe và lứa tới cá con mập mạp bán nhé

6. AriesLuong

AriesLuong Member

Thích đã nhận:
    1
    cá nhà mình cũng vừa đẻ hơn trăm con, nhưng cá mẹ đẻ xong thì bơi lừ đừ, và còn bị xung huyết nữa, tội nghiệp wa' huhuhu...