chia sẻ cùng các bạc tiền bối

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi dvhung, 17/4/10.

1. dvhung

dvhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    hiiiiiiiii chào cả nhà!
    ngày hôm nay em rất vui .chuyện là thế này, sáng nay em bắt đươc một chú khuyên chuyền và em liền lấy lông bẫy ra cho em đó vào và bẫy được một co kog rõ là con bố hay con mẹ nhưng theo phan đón của mình con đó la con mẹ vì có thể con mẹ thương con nên lao vào cứu con .và sau đó mình vẫn dun con non đó và bẫy tiếp đươc thêm 2 con nưa nhưng mình vã chưa thể fân biệt được con chống hay con mái ,khi nò fải pots lên nhờ các bác chỉ dúp.cò con non bây giờ mình vã cho ăn chuôi va sau và cám nó vãn ăn bình thương .các bác cho em ý kiến để em chăm sóc em no đó thành công .cam ơn cả nhà

2. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    mún biết đực hay cái bác thổi tu con nào ma tu nồi ra ngoài la đực hoặc có 1 vệt vàng chạy dọc bụng cũng là đực chúc bác chăm soc chúng nó tốt

3. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chim non thì phân biệt đực cái hơi khó bác ạ,nhưng mà bẫy đc chú chim chuyền rùi hay quá bác vẫn có thể thuần như nuôi chim non lên,hehe,còn nếu là con mẹ thì em nghĩ bác thả nó đi cho vài nữa đi làm tổ mới sinh sản tiếp bác ạ,chứ nuôi mái chả tác dụng mấy nhất là mái già

4. hailahan81

hailahan81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Mái già mà sùy thì đực nhà mình hót khỏi nghĩ nhưng theo mình bạn nên thả con mái đi . Để còn sinh sản nữa , khuyên non thì bạn cú nuôi đến khi lông lá đầy đủ thì tachs ra hót chuyện thì giữ lại ko thì lại thả thui . Chúc bạn có những chú khuyên non nuôi lên líu tưng bừng và có thể đạu lên tay chiến đấu nhiệt tình . Thân !

5. dvhung

dvhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    các bác à mấy ngày này em bẫy đươc cung khá nhiều khuyên nhìn khuyên mua này đẹp thật các bác ạ hi vọng đơt này em sẽ chon được một số em tuyệt vời

6. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Thực ra các phương pháp phân biệt đực mái với chim khuyên bằng hình thức chỉ đảm bảo đúng được 50%! Cứ chú nào đẹp thì giữ lại mà nuôi! Sau một thời gian con nào hót chuyện thì để, còn không thì trả về với tự nhiên!

7. dvhung

dvhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    em cũng đang đị đê các em nó lại nuôi tất cả một thời gian rùi tác các em nó ra từng lông rồi tuyển chọ dần .đẻ lấy 1 đên 2 em để nuôi còn đâu fóng sinh các bác ạ

8. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Đọc bài của bạn mà mệt hết cả người, cố gắng viết đầy đủ nghĩa nhé.
    Chúc bạn có nhiều chú Khuyên đẹp.

9. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    anh hùng mới bẫy được chim à?
    em mong nó mau líu để anh có chim chơi nhá.

10. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    khoảng 1 -2 tháng nữa mới mùa các bác ơi, bây giờ bẫy khuyên hơi khó, các bác nên tìm những cây có khuyên líu treo đó mà bẫy, mình nghe được dọng nên biết con nào hay con nào dở về đầu tư sang năm co chim hay mà chơi chứ bẫy tù mù nuôi tốn công lắm các bác ạ