chia sẻ đôi chút về chòe non đầu vụ!

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi vinhchichchoe, 25/5/11.

1. vinhchichchoe

vinhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    chào các bác lâu lắm hôm nay mới có dịp lên diễn đàn. nhà ta dạo này đông vui quá nhỉ thế là phong trào chòe lại khởi sắc rồi đấy. Thưa các bác năm nay than non kiếm khó quá vừa rồi bắt được có 4 tổ vụ 1 thì chọn chẳng được bao nhiêu đực cả. Vì vậy nên các bác đang sở hữu những chú chim hay cố gắng giữ lấy nhé! Lâu lắm không thấy anh Tám gọi cho em thế,lã bố của anh gửi em đã bán về phúc yên rồi 8 củ bây giờ nó là võ sĩ rồi,em dã chọn cho anh 1 em chòe đầu đàn rồi anh đọc được thì gọi em nhé em bị mất số của anh rồi. Nhìn mấy bác ghép chòe đẻ cũng thú vị quá nhưng có vẻ không chuẩn lắm vì công phu quá cái công ấy em cứ đi tìm ở ngoài tự nhiên có lẽ thú vị hơn. chúc diễn đàn của chúng ta ngày càng phát triển nhé!

2. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    năn nay cũng ít chich chòe lắm, em mới về quê để tìm lấy ổ chim non lên hà nội nuôi cho zui thế mà không dc, tầm này năm trước thì cũng sẵn lắm, tình hình này giá chich chòe non lên thang mất

3. vudangvietha

vudangvietha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    bác Vinhchichchoe nuôi than đẻ à? nhà bác ở HN phải ko? có thể cho em ghé qua học hỏi tí ko? Em mới về VN, đi học 2 năm về chả biết gì, định tập nuôi chòe mà ko biết nên bắt đầu từ đâu