Chia sẻ về ngày đi chơi 2-9!

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi never, 2/9/11.

1. never

never Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    Hôm nay gia đình tổ chức đi lên Khoang Xanh chơi,lên gần đến nơi đã nhìn thấy người dân xung quanh đấy cũng có niềm đam mê nuôi chim như các ae trên diễn đàn vậy nhìn xung quanh đường thấy 1 quãng lại thấy có nhà treo chim ngoài cửa nào là mi,khướu,chòe,chào mào,sáo,cu,....niềm đam mê trong em trỗi đậy đi thêm 1 đoạn nữa cuối cùng đã đến nơi vừa dừng xe em đi xuống nhân tiện uống chai C2 rồi nhìn xung quanh, A hàng chim em đã nhìn thấy, ngờ đâu lại có hàng chim trong khu vui nghỉ dưỡng chứ-em thầm nghĩ,liền pm ngay cho thằng bạn "mày có mua chim ko khi nào về tao xem có con chào mào đẹp giá cả phải chăng mua cho nhé" đi ngó nghiêng 1 lúc thấy toàn có 2 lồng tập thể nhốt toàn chào mào má trắng,lồng tập thể nhốt chòe mới ra lông báo có thêm 2 lồng mi,2 lồng chòe,mấy con khướu và 1 số chim ở phố thợ nhuộm khác cùi bắp quá ko thèm nhìn hỏi luôn chủ cửa hàng "chị có chào mào má đỏ hay má trắng nào nhìn ngon hơn ko" bà chủ hàng trả lời có mấy con má đỏ r treo trên cây em này nhìn mấy em má đỏ này có vẻ chẳng hơn là bao nhiêu em bảo "thôi bây h đi chơi đã có gì về em ra xem kĩ mua về cho thằng bạn".4h34 phút em chuẩn bị đi về liền ra ngay chỗ chum chóc ngó nghiêng tiếp,có vẻ bây h bà chủ mang ra mấy em nữa cụ thể là 1 em mi nghe bà í hót là >2 năm lồng bán 3 củ(hót nhại đi nhại lạ mấy câu mà còn toàn giọng khướu),1 lồng tập thể chào mào lồng này có cả má trắng lẫn má đỏ và 1 số em chào mào tách lồng khác đc bà í treo lên cây cùng mấy em chào mào ban sáng.Em nhìn ngó nghiêng quan sát hỏi han nhìn 2 con chòe ban sáng em hỏi là 1tr5 bà í bảo là chim thuần làm mồi đc bây h hỏi lại hét 1tr8 thấy nản nhưng vẫn ngồi quan sát nhìn thấy chẳng hót hét gì lông lá sơ sác em chuyển hướng sang mấy em chào mào má đỏ bà í mới mang ra cụ thể là 3 con nữa em hỏi giá của 3 em í bà í bảo có 2 con 250k và 1 em 200k en nhìn thấy 1 em 250k và em 200k có bộ yếm khá đẹp(đậm gần sát nhau) nhưng do em 250 k nhìn yếm ko khít = em 200k và cái mào toe ra khá xấu nên ko xem em bảo bà í mang con 200k xuống em xem nhìn cũng thấy ổn bảo bà í bắt ra xem đực hay mái bà í bảo là con này mào dựng là đực vì quan niệm của bà í là chào mào mào dựng là đực cụp là mái,"em bảo ko để xem mồm mép như thế nào đã,vạch mồm ra có 2 chấm đen ở cuống lưỡi bảo thôi đc r mua con này nó là chim đực r,em bắt đầu mặc cả 100k bán ko,bà í bảo ko bán,em tăng tiếp 150k bán ko,vấn ko bán em tưc mình bảo chốt đúng 150k bán ko bà í bảo ko bán em 150k con í 200 k mới bán và bán cho em 150k em 250k ở trên í em biết ngay con mụ này còn @#% biết chim đực cái hay dỏ như thế nào toàn hô bừa em làm ngay câu(học của ông cuong01) bán cho @#$% nó mua xong đi luôn thế là thất hứa vs thằng bạn nhưng 200k để về trên hà nội or hà đông mua còn hơn thế là em kút luôn con mụ í tức mình nhưng ko làm gì đc.:D

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:55 PM ----------

có 1 số câu nói hơi lỗ mãng ae thông cảm nghĩ đến mụ bán hàng,và con chào mào lại tức viết ko suy nghĩ.

Last edited by a moderator: 12/9/11
  2. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    em biết chỗ đấy rồi gần dãy ăn uống....ngay cái cầu chim thì chán..định mua em chòe than nhốt trong lông sập đầu mặt xước sát nó bảo đây là chòe mồi đúng 2,5t mới bán...về nhà mụa con tiền như vậy nó còn vừa múa vừa hót......

never thích bài này.
  3. never

never Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    đúng đó bạn nó hót hay hơn chìm nhưng nó ko hót cao như nó hót với bạn nó chỉ hót có 2 con chòe làm mồi 1,5 triệu cho xuống 800k còn phải xem xét.

4. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    ui chài lên đây mà mua nó chém đẹp luôn
    khác gì Chùa Hương đâu :D

never thích bài này.
  5. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Lần sau post bài bác làm ơn cho AE xin mấy cái dấu chấm câu, chứ đọc một hơi dài không thấy có chỗ để nghỉ muốn ngộp hơi chết quá!

never thích bài này.
  6. tuanculanthoi

tuanculanthoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    bầy giờ mấy vùng quanh quanh hà nội...chỉ cần nghe tiếng chim hay thôi......cũng không đến lượt anh em mình đâu...,may chăng thì mua được giá rẻ chim hay...chứ không bâygiờ thóc gạo co tinh mà...!!!đừng có mơ là đi vùng xa mà mua được chim hay giá rẻ..nó thấy mấy ông hà nội nhiu tiền hô với giá trên trời..đành tặc lưỡi thôi mất công đi rồi mua luôn..đến lúc về được mấy hum mới nghĩ rằng thà răng mua hà nội ngồi thẩm du chán chê mặc cả sướng mồm còn hơn...haha...em bị mấy phát rồi.....