Chia sẻ ? Xuống lông..........

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi vành khuyên, 6/9/08.

1. #:-SMình có nuôi 4 em K, vào mùa thay lông mình cho ăn cám nhạt đi thành ra đàn K của mình xuống lông cũng nhanh mà ko bị yếu chim.
    * Thường mình tự làm cám( công thức thì 1lg đỗ xanh + 4 trứng lòng đỏ và phấn hoa ) Sâu tươi + ăn hoa quả ở ngoài.
    * Khi mình thấy chú K nào có hiện tượng xuống lông thì mình làm cám nhạt đi(còn những chú nào vẫn kăng thì kệ) là : 1lg đỗ xanh + 2 lòng đỏ trứng mà thôi, ngoài ra ko cho ăn gi nữa.
    Thành ra K của mình xuống cũng nhanh..../ khi thấy thay gần xong(khoảng 1 tháng) mình chuyển về ăn chế độ bình thường( 1lg + 4 trứng+sâu tươi +hoa quả) Để cho chú lại sức. Chỉ sau 15 ngày là chú ta trông đẹp mượt nhưng chưa có lửa.
    Đó là cách của mình nuôi.../ Còn rất nhiều anh em nuôi công thức khác nhau, Anh em thi thoảng POS bài về cách nuôi K của mình để chia sẻ cho anh em đc biết............ Thanks#:-S

2. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    cám ơn anh đã chia sẻ một kinh nghiệm tốt cho mọi người hihi. chúc chim khuyên của anh ngày càng đẹp và líu lo suốt ngày:)

3. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    Không có gì bàn thêm nữa về cách cho chim xuống lông của bạn, Để chim líu đấu trên đấu trường thì khó hơn nhiều bạn ah.

4. tommy_guy

tommy_guy Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn ơi cho mjh hỏi " Phấn Hoa" là bạn mua hay làm vậy.Mình nghe lạ quá

5. Phấn hoa mình mua trong siêu thị, bạn mua rồi cho K ăn ở ngoài, là thi thoảng mình cho ăn. Chứ ko phải cho ăn thường xuyên

6. tommy_guy

tommy_guy Member

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn ông bạn nhé. Thế là tôi lại có kinh nghiệm về K rồi. Thanks nhìu