chích chèo lủa tình yêu của tôi

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi nguyenvanhaibmt, 20/8/11.

1. nguyenvanhaibmt

nguyenvanhaibmt Active Member

Thích đã nhận:
    27
    :D hôm nay em quyết định bán con xe để mua con chim .Nhưng ở Đaklak ít người rao bán chim qua mạng mà em bận làm quá phải trông tiệm nên không đi được em đang tiềm con chim lửa đuôi dài khoảng 25 cm . là chim bỗi hoặc chim " hàng hiệu " . đang có ý định đi tp hcm mua mà nghĩ lại vận chuyển thế nào đây .Bác nào ở Đaklak có hàng cho em xin số điện thoại hoăc phone cho em 0974 772265 .Em rất thích trao đổi học hỏi kinh nghiệm . Ah mà mình chơi chim hót nha!:x:x:x

catphien and motngaybinhyen like this.
  2. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    chúc anh nhanh tìm được chim tốt..........................

motngaybinhyen thích bài này.
  3. nguyenvanhaibmt

Thích đã nhận:
    27
    các bác ơi thằng hàng xóm co con lửa đẹp mà em năn nĩ hoài không chụi bán (đuôi dài hơn 25 cm , lưng trắng gần hết) chim bã trả 5 tr ko bán(**)_

4. lamgas

lamgas New Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn thử hỏi thằng hàng xóm xem 10tr bán không nếu không bán thì 15 tr. Bạn nên quan niệm những thứ không mua được bằng tiền thì phải mua bằng rất nhiều tiền.hihih chúc thành công

5. phuckrongno

phuckrongno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    chào bạn nguenvanhaibmt . theo ý mình là ở buôn mê người chơi chim cũng rất nhiều , mà bạn đã chơi hót thì cũng ko nhất thiết phải là chim đuôi dài , cốt là nết chơi , nhiếu giọng đánh đuôi sàng cầu tốt là chơi , đuôi dài mà hót dở thì cũng ko ăn thua ji ,đẹp mỗi mã thì vức , đi đâu cho mệt bạn tìm 1 người sành tí , tới tiệm chim lựa mua 1 con ưng ý ,, về chăm tốt vào 1 tg nó ko làm bạn phải thất vọng đâu , chơi chim hót bạn nên nhớ 1 điếu , khách quan người ta nói ,, ôi con chim này đuôi dài đẹp thế hàng hiếm đây , mà sao hót dỡ quá ,,,, còn con này trông chẳng giống ai ,, mà sao hót hay thế ko biết ,, có 1 câu tốt gỗ hơn tốt nước sơn . mình cũng ở ĐL đây , chúc bạn sớm tìm được chú chim đẹp

catphien thích bài này.
  6. nguyenvanhaibmt

Thích đã nhận:
    27
    cảm ơn bạn . hiện mình co 2 em đuôi 18 ,19 hót cũng tốt .nhưng mình chưa thão mãm với những gì đang có . Với bất cứ giá nào mình cũng phải tìm 1 chú chim thật ưng ý .đuôi dài ,hót hay , dáng đẹp. Cảm ơn vì các bạn đã góp ý.

7. BWBird

BWBird Member

Thích đã nhận:
    21
    Luôn luôn kiếm tìm, mãi không thấy đâu. Niềm đam mê nhỏ nhoi sao khó quá. Chúc mau có duyên với em nào đó

8. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    nguyenvanhaibmt muốn mua chim đuôi dài từ 25 trở lên thì chỉ có cách đặt hàng thôi. Mình có biết 1 mối chuyên cung cấp loại đuôi dài này, chim bỗi hay chim thuộc gì cũng có hết. Nhưng nói trước là giá khá đắt đấy nhé. Bạn hãy liên lạc theo số này 01222201888 ông ấy tên Hùng hoặc 01227227337 gặp ông Phong. Hai ông này đều ở Sài Gòn. Chúc bạn vui. Thân chào.

chao mao bong thích bài này.
  9. nguyenvanhaibmt

Thích đã nhận:
    27
    cảm ơn bạn nha . minh ơ daklak nếu muốm mua chim ơ TP HCM vận chuyển thật là khó khăn . mình đã di tìm khắp daklak va các vùng lân cận mà không có .Với lại chim đang mùa thay lông nên đuôi chưa ra hết. Hầu hết các em đuôi dài tập trung về sài gòn
    Vậy nên có ông anh nào ở daklak hoặc o gần đây có chim thì cho minh số điện thoại . Thân!

10. MotChaiNamNgua

MotChaiNamNgua Active Member

Thích đã nhận:
    49
    Mình cũng ở BMT,nếu bạn thích nuôi chim đuôi dài,chơi hay thì mình giới thiệu cho 1 em của người bạn mình.Bạn quan tâm thì gửi tin nhắn vào inbox, mình sẽ call lại.

11. nguyenvanhaibmt

Thích đã nhận:
    27
    bạn không cho địa chỉ maill hay so điện thoại làm sao giửi gì đây . hay bạn cho mình địa chỉ nhà mình qua xem chim luôn được ko bạn

12. bican

bican New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ở BMT thì xuống tiệm A lít đối diện cổng quân đội ở đường phan bội châu á.Chim ở đó cũng được lắm

13. bican

bican New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ở BMT thì xuống thử tiệm chim A lít mới mở xem sao.Chim ở đó cũng được lắm đó.Đối diện cổng quân đội đường Phan Bội Châu á

14. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    25 thì hơi khó kiếm đó bạn ah,chim đuôi 25 mà lưng trắng gần hết bạn trả có 5 trai thì làm sao họ bán được,bạn thử nhân 4 chưa chắc họ bán đâu bạn ah,thỉnh thoảng bạn xuống trường anh lương có con đuôi 26 đấy

15. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    mình cũng nghĩ vậy đó. đuôi 20 mà nết hay đã 5t rồi, đuôi 25 đã là hàng quý hiếm. hình như anh hai đang tìm hoa hậu đẹp người đẹp nết đó, anh phải làm chuyến HCM du hí sẽ tìm được. chúc anh tìm được chim hay. khi nào được nhớ pot hình cho ace thưởng thức nhé :)

16. MotChaiNamNgua

MotChaiNamNgua Active Member

Thích đã nhận:
    49
    Chim lửa đuôi dài 25 chơi được không dưới 10 chai đâu anh à,mong anh cân nhắc kỹ nhé.Thanks