chích chòe bị tiêu chày vào rất yếu !!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi vulong_91, 16/12/07.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    con lửa của em bị tiêu chảy và yếu quá e sợ nó sẽ chết mất !!! các bác giúp e với !! gấp lắm !!

2. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    E lấy nửa viên becberin pha vào 1 cóng nước cho nó uống (nếu nó không uống thì trộn vào cóng thức ăn) Có thể chim sẽ hết bệnh (người bán chim bổi hay làm thế.

3. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    oh em cảm ơn !! nhưng con lửa của e về với ông bà rồi !! hichichic !! e thấy nó yếu đi rất nhanh !! chỉ vừa mới chiều hôm wa con bay nhảnh lung tung mà sang hôm sau đã nằm lì lì rồi vài h sau là die !! chẳng hiểu lí do vì sao !! đồ ăn vẫn là cào cào như mọi ngày tối ngủ vẫn che áo lồng đàng hoàng vầy5 mà vẩn chết !! e thấy fân của nó có nước màu nâu nâu !! anh em nao biết chỉ giúp e nha !!!

4. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Các anh em cho em ít kinh nghiệm thuần con lủa với .em mới mua 1 con mộc àm sợ nó die quá đang ráo riết đi hỏi các cao thử nhờ giúp đỡ đây ...thanks

5. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    bạn lấy cái áo lồng che kín lại chỉ chừa 1 cái kẽ nhỏ đủ để mình nhìn vô thôi !! thức ăn chủ yếu là cào cào, dế, sâu cho ăn ít ít thôi !! thúc cào cào tươi nhiều vô cho chim có lửa thì nó sẽ đỡ nhát rồi từ từ mở áo lồng ra !!! chim bạn tung loạn xạ thì ko sợ chim yếu chim bệnh rồi !!

6. LacViet

LacViet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Xin chia buồn cùng bạn. Coi chừng con lửa của bạn ăn phải cào cào có độc hay dính thuốc trừ sâu rầy gì đó nên chim mới bị bệnh và ra đi lẹ như vậy. Bạn vẩn mua cào cào ở chổ mọi khi mua hay bắt ở đâu? Ngoại trừ việc cào cào có thể bị độc hay thức ăn bị thiêu thối, mình không biết nguyên nhân nào khác.

7. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    cào cào có thuốc trừ sâu thì mình nghĩ chắc là ko phải rồi !! nhưng thức ăn bị thiêu thì có lẽ là nguyên nhân chính !! mặc dù mình để tủ lạnh nhưng vẩn có những con chết trước đó và vô tình minh cho chim ăn nên bị như vậy !! cám ơn bạn nhá !!

8. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    xin chia buồn cùng long nha , tội nghiệp quá àh ...............

9. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    tình hình con lửa nhà bác thế nào rồi?hy vọng là nó vẫn còn,chứ chơi chim mà thấy chim chết thì buồn lắm .

10. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Gửi vulong

Thành thật chia buồn cùng bạn. Tôi đang có ý định viết lên một số bài thuốc và cách phòng chữa vài bệnh thông thường chim thú nuôi hay mắc phải .Đọc tin nhắn của bạn thì muộn rồi. Làm lại tốt hơn nghe bạn.

11. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    thật ra đây cũng là 1 bài học xương máu !! chết 1 e nhưng lại cứu dc 1 e thoát khỏi tình trạng như vậy !! thật ra làm gì thì phải có thất bại thì mới có thành công dc !!

12. sonkuku

sonkuku New Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chia buồn.
    tối qua con chào mào của tôi không biết nguyên nhân gì bay loạn xạ. thế là 1 cánh đã bị xệ.
    tôi hiểu tâm trạng của bạn
    khi chim của mình bị gì là muốn bỏ ăn theo chim luôn.
    nhưng phải cố gắng lên.