chích chòe cho ăn dế nhiều tốt ko ?

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi xitrum_, 20/10/10.

1. xitrum_

xitrum_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    choe Than + Choe Lua Ăn dế nhiều tốt không?
    Chào các bác Em có 2 em chòe 1 than + 1 lửa (Nam, duôi dài ) đọc thấy nhiều bác trong diễn đàn nói ăn dễ nhiều tốt và không nên ăn sâu quy ( nóng )

+ Hôm nọ đi mua mấy cái lồng thấy ông bán chim tư vấn cho khách riêng chòe ( Than + còn lửa ) không nên cho ăn dế bởi dế là loại thứ ăn mát mà chòe lại ưa lóng ==> làm suy chim ,Chòe nên cho ăn sâu quy..

Các bác chỉ giúp ý kiến nào đúng ạ [​IMG]

2. tiencuongmobile

tiencuongmobile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    chòe ăn sâu giúp cho căng, ăn dế béo... có người bảo cho ăn nhiều có hại , có người bảo k hại.. mình cho ăn toàn sâu thôi nó căng lửa nhanh.. nhưng vẫn phải cho ăn cám vì nhiều lúc k mua được sâu đấy

3. BinhLaocai

BinhLaocai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    6,156
    Đúng đấy bạn ạ. Sâu quy là loại phù hợp nhất với choè. không nên cho chòe ( Than và lửa ăn dế). Không tin bạn cứ đối chứng 2 con thử xem. Bạn sẽ tin rằng sâu là số 1.

4. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    ko hẳn là như thế mình cho chòe lửa an dế mỗi ngày 10 con chia ra 3 cử giống như con người á ! sáng trưa chiều và sâu quy vẫn có trong hủ độ khoảng 2 muỗn cafe mà thôi thấy vậy mà nó hót tốt chứ ra trường chơi ầm ầm ấy thỉnh thoảng cũng cho an cào cào nữa vậy tốt cho an nhùi có chất trứng kiến thì thỉnh thoảng ít thôi a` :">
    0