Chich choe con

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi thuysinh, 26/5/07.

1. thuysinh

thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các Bác ơi cho em hỏi các Bác cp1 biết ở đâu bác chích chòe đất con không? chỉ em với, em đang muốn tìm để tậu về nuôi chơi. hi..hi

2. dyl

dyl Active Member

Thích đã nhận:
    7
    ra chợ chim lê hồng phong ,thuận kiều ,hoặc các điểm bán lẽ xem sao ,đúng ra thủ đức có nhiều hơn ,hồi xưa chỗ mình mua đa số lấy ở thủ đức ko ,mà ko biết mùa này còn đất con ko ,lâu quá ko mua đất con nên ko nhớ chính xác tháng nào có ,hồi xưa lúc mình mua nó là cuối tháng 2 đầu tháng 3 gì đó là có còn bây giờ ko biết ra sao ,nếu bạn mua được rồi nhớ chăm cho kỹ nhé chim con mau đói lắm đấy

3. Tran Phu Quy

Tran Phu Quy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Bạn vào thuận kiều đi bạn ở đó đang bán chòe con nhiều lắm. Nhớ dẫn theo cao thủ đi lựa trống.

4. kingkamalau6

kingkamalau6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    lựa trống rất dê bác ạ chỉ cần nhìn cánh nó có cánh trắng la con trồng dó bac

5. thuysinh

thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đã ghé qua rồi. nhưng chích chòe đất con không có các Bác à. Mà có chổ bán cứ nói giá trên trời đó.

6. cthanh

cthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Thông báo các bác ngoài Thuận Kiều chỗ mấy bác đậu xe bán cào cào có chèo đất con và lửa con nữa.
    Sáng nay ra mua cào cào sẳn bắt 1 em chòe đất non về nuôi thử-còn lại 1 em và 2 em lửa non nghe bác bán cào cào nói thế chứ chim non giống nhau khó phân biệt wá.Chòe đất còn bọng cứt nhìn 2 em trong tổ há miệng thấy mà ghét nên bắt 1 em về nuôi thử chứ thật tình mình cũng chưa có kinh nghiệm về mí em non này.
    Vài bữa chụp hình em nó post lên - các bác cho ý kiến em nó là trống hay mái nhá....Thank

7. hoangbuitran

hoangbuitran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    đất con mùa này hết rồi bạn ơi, nhà mình gần ở đó nên ngày nào mỉnh cũng ghé qua ,bạn chỉ có thể mua đất con lên thôi nhưng giá củng cao đấy bạn.thân.