Chích chòe lộn cầu

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi City hunter, 30/6/13.

1. City hunter

City hunter New Member

Thích đã nhận:
    1
    Mong ae giúp đỡ cách chăm chòe than không lộn cầu.e mới tập chơi nên chưa có kinh nghiệm.hi

giappx thích bài này.
  2. chimchichnho

chimchichnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    mình cũng có 1 con lộn cầu(do chủ trước nuôi đã bi lộn trước.giờ đủ mọi cách mà nó vẫn lộn.thường nếu bạn nuôi than bổi +than chuyền thì chăm sóc tốt chim ít khi lộn cầu lắm.(chắc do trùm áo lồn nhiều).còn than con rất dể bị lộn cầu.tốt nhất khi chim biết bay bạn cắt cánh em nó(chừa vài lông ở ngoài+ở trong còn o giữa cắt hết như vậy nhìn vẫn đẹp)tuy cắt cánh chim không còn đẹp như trước nhưng được cái chim không bay được nên không dám mạo hiểm lộn.bạn có thể đặt 2 cầu cho chim nhảy nhót vì lúc biết bay chim rất năng động(nguyên do lộn) nên bay nhảy nhót lung tung.nếu được thì chăm thả em nó ra ngoài cho nó thoải mái,thườg phơi nắng+tắm cho chim khỏe.tránh để những vật gây tò mò cho chim trên nóc lồng để chim ngước nhìn.nếu chim ngước sắp lộn bạn nên thay cầu trơn (ống nước nhỏ đó) để chim đậu lên trơn trợt nó không dám.đây chỉ là cách phòng ngừa thôi chứ chim lộn được vài lần thì rất khó trị.cái này là mấy anh dạy mình chia sẽ cùng bạn.chúc bạn nuôi chim tốt

City hunter thích bài này.
  3. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    chim lộn thì phong sanh thôi em ơi,,,đã lộn thì dù có khắc phục được thì cũng ít lộn thôi chứ đâu hết hẳn,lộn ít lộn nhiều thì nó cũng lộn,,mùa sau nuôi bổi đi ít tốn chi phí nếu nuôi ra chim hay thì thôi,còn ko thì cũng tốn ít tiền,còn chim chuyền và chim non rất hay dễ lộn cầu,chim non thì giá mắc chim chim chuyền thì rẻ thí thôi vì họ bán chim là phải cung ứng cho nhu cầu người chơi mà,em nghĩ đi con chim non hay chuyền nếu để ngoài rừng lâu thì cũng thành bổi thôi,họ đem nó vào lồng sớm, thì sao học giọng rừng đc,chỉ có chim bổi mới có giọng hay thôi.nhưng ko phải con bổi nào cũng hay.nghề chơi lắm trò để chơi mà,,,,,,

4. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Chim lộn cầu thì chịu roài, nếu có lồng to đùng thì thả chim vào nhưng tỉ lệ thành công có 10% thôi nhé bạn

5. buisyquy

buisyquy Member

Thích đã nhận:
    24
    nuôi hót mà bị lộn cầu thì phóng sinh,con nuôi đá nếu ngon thì kô vấn đề gì cả bạn nhe:d

6. sieugadaihiep

sieugadaihiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Chữa bằng cách mua chim khác về thay bạn à ^_^, chim nhát ít hót + lộn thì phóng sinh cho rồi, càng nuôi càng chán

7. nontakjaba

nontakjaba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cam on ban da chia se