chich choe than lam sao hot hay.?&*

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi Tran Van Phuoc, 27/10/07.

1. Tran Van Phuoc

Tran Van Phuoc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Quê em ở Sóc Trăng có nhiêu chích chòe than hót rất là hay.Em rất thích nuôi chim chích chòe hiện nay đã có hai con,nó rất ích hót em phải làm gì cho nó siêng hót và dạng dị với người.Cho em xin hỏi thêm tí nữa ở Sóc Trăng có hội chim nào không.

2. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Muốn có chú chích chòe hót hay trước hết bạn phải chọn được con chim đúng tiêu chuẩn, thứ hai là vấn đề cám bã, vấn đề thứ ba là mồi tươi. Bạn tham khảo các bài nói về chích chòe thì sẽ rút kinh nghiệm để chọn được chú chòe hay.

3. luciano

luciano Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Theo như bạn nói thì chim của bạn chưa dạn người thì phải nếu là chim bẫy thì phải khi nào thuần nó mới siêng hót ( cũng phai tùy vào con nào lắm mồm) còn chim bạn mới bẫy và nuôi thì thinh thoảng nó mới hót là còn may đó nhiều con nhát quá nuôi vài tháng cũng chẳng chịu mở miệng hót đâu. Bạn hay kiên nhẫn đi chúc bạn có 1 chú chim như ý

4. choeluaTN

choeluaTN Member

Thích đã nhận:
    0
    Nói chung thì chim nào cũng hót, tuy nhiên cũng phụ thuộc vào cách chăm sóc của chủ. Với chích chòe than mà không có mồi tươi đầy đủ đảm thi bảo là không không hót.

5. pHONgDJ_Pro

pHONgDJ_Pro Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Mình cũng vừa mới mua được 1 chú chích chòe (400k) của ông anh chơi chim. Khi nó đang quen lồng thì vẫn hót và kể chuyện bình thường thôi, đến khi bắt về thì nó lại không hót nữa. Mồi và cám mình cho ăn rất tốt Cám trứng + Trứng Gà. Sâu Tươi Và Thịt Lợn nữa.Sao nó vẫn không hót vậy, cho nó ăn căng cũng không hót...? Giờ phải làm sao nhỉ. ( Bắt về được vài ngày rồi )

6. chòe_than

chòe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ban nên cho ăn thêm it' sâu khô , nho' là it thôi nhe', sau dó thì tắm thường xuyên, 2 ngay 1 lần thì no' sẽ hót thôi,

7. pHONgDJ_Pro

pHONgDJ_Pro Active Member

Thích đã nhận:
    25
    Ngày nào mình cũng cho nó ăn sâu khô cả. Tắm thì nó chưa quen mình đang tập cho nó, bây giờ đưa tay vào cạnh lồng nó kô sợ nữa rồi. Chắc nó dạn người hôm qua bắt đầu nó zít và kể chuyện rồi.. hay quá. Cám ơn Chòe_Than nhé

8. minhpt

minhpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    bạn phong ơi chim mới về nhà chưa quen từ từ rồi mới hót hãy kiên nhẩn nhé

9. khuyên090

khuyên090 Member

Thích đã nhận:
    8
    hi tối hôm qua mình lại mua được em chích chòe than hay cực 700k của một ông pac nuội 5năm rồi gạ mãi ko bán hôm qua thế nào lại bán nó hot quá trời teo phải pót bài cho a em xem ..

10. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    tiếc quá...........

cách đây bốn ngày mình mới xuất một chú than cực hay( là chim mồi)chỉ với giá 300k bạn mà nói sớm là mình nhượng cho rồi:sick: