Chich choe than

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi hms1993, 16/1/08.

1. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác ơi! Em mới bước vào chơi chim nhưng lại rất yêu chich chòe.Em muốn hỏi các anh nào giàu kinh nghiệm chỉ giúp em nha.
    Em cám ơn

2. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    ~X(~X(bác hỏi thế các bác cao thủ kg biết đường trã lời đâu....bó chân luôn:devil:. Bác hỏi chi tiết vào, bác cần gì thì các bác ấy mới giúp được.:eek:

3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Em qua hàng chim cảnh chọn lấy 1 chú chòe thuộc về nuôi thử. Chọn chú chim lông đen bóng, mượt và bó sát vào thân nhé. Chú ý gốc mỏ chỗ gần mắt, nếu lông ở đó bóng đẹp và đều thì chim đã thuộc lâu ngày, nếu không thì hơi mất công đấy. Nhớ hỏi người bán xem họ đã bắt con đấy lâu chưa và đang cho ăn gì để mình chuyển cám từ từ.

Cứ nuôi chim thuộc trước đi rồi sẽ có kinh nghiệm dần dần. Tổng thiệt hại chắc khoảng 6-700k cho cả chim và lồng đấy

4. thanhseo

thanhseo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ở Hn thì mua chim ở đâu bạn biết chỉ mình với?mình cũng đang muốn mua 1 vài loại nuôi chơi.

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Bạn có thể mua ở chọ Mơ, HHT, Giảng Võ (ngã tư Láng Hạ, Giảng Võ, La Thành). Trong làng Định Công cũng có 1 nhà bán, chợ Hà Đông cũng có 1 hàng. Ngày 5, 10, 15, 20, 25, 30 âm lịch có thể ra chợ hoa Hà Đông (cạnh sông Nhuệ, gần cầu Hà Đông) để chọn khuyên, chòe hoặc chào mào.

Ở phiên chợ đấy cũng có nhiều người bán rong về bán đầu rìu, sáo và cu gáy, nhưng không thể tin được (toàn nhuộm lông thôi).

Chúc bạn chọn được chim tốt

6. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    =P~Bac thanhseo co hình con ga trống nhìn thấy thèm quá he..he=P~=P~:laughing:

7. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin lổi các pác bửa hổm di hoc trể quá nên pót thiếu.Vấn đế là mới vào chơi chim lại rất yêu chòe nên rất muốn có 1 chú choe` dạng và đẹp.Bây giờ củng sắp bước vào mùa sinh sản cua~ chòe chắc sẽ có nhiều chòe con lém.Mong các bác chỉ giúp em cách chọn chòe non trống,nếu tự mua,mua nhầm vào con mái thì chac chít tốn khoảng 50k chứ ít gì.Như vậy mong các bac chỉ giúp em nha
    Cám ơn các bác nhiều lém!

8. huyhero

huyhero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bác nào ở tp HCM cho em hỏi chỗ nào bán nhiều than và lửa (bổi hay thuần gì cũng dc) vậy?
    em cảm ơn nhiều