chích tròe than con có thể trở thành chim đá dc ko?

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi gahoang, 13/11/08.

1. gahoang

gahoang Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình mới mua 1 e chích tròe con đã thay lông xong rồi, bây h mình sẽ làm thế nào huấn luyện ra sao để sau này chim sẽ thành 1 con chim đá thật sự, vì mình nghĩ chim con nuôi lên ko bao h bằng chim bổi với lại ko có kinh nghiệm bàng nữa, h mình sẽ cham sóc như thế nào, thức ăn ra sao?mong ae trên diễn đàn chỉ mình.Thank

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    không phải đâu bạn à, mình thì thấy mấy ông anh của mình nuôi chim con lên mà đá các lắm đó, chim con phải lựa con chim lớn con, mà bạn kiếm được than con ở bình phước thì đá lì lắm đó con than con nuôi đá là mình nuôi khoảng 2-3 mùa như vậy đá mới ngon đó, mà bạn nuôi nhớ đem sổ nó là như sổ gà vậy sổ chừng 5-10 phút thì bắt em nó ra là ok à làm như vậy tập cho em nó lì đòn, chim đá thì bạn cho ăn cào cào nhiều vào

hieubds thích bài này.
  3. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Bác cho xin vài tấm chân dung của võ sĩ than của mình đi, chứ trả lời theo kiểu này khó quá

4. pepsi47

pepsi47 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    chính xác ko còn gì để bàn......................................................................................................................................................