Chiếc giỏ tình nghĩa.

Thảo luận trong 'Phụ kiện chỉ dành cho gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 25/10/13.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    hôm qua mình có nhận được một hộp quà của Minh Hiếu (Hieu Ca Rem) ..... vui quá chẳng biết nói gì cả chỉ biết gửi lời cảm ơn đến Hieu carem ............

đố anh em biết đây cái gì ở bên trong.....?

rất đơn giản , gọn nhẹ và fashion ....

đựng thử hàng cấm .......

Nam chợt nghĩ ra một ý tưởng ...... bẫy gà và đi Hành khất luôn haha:laughing::laughing: >>>em nậy ông đi qua nậy bà đi nại bố thí cho em mấy đồng tiền nẻ để em về xây cái Aviary Gà Rừng huhu:crying::crying: .... haha ......
    Này... anh em, thấy người trong hình đi Hành khất ở đâu đó vui lòng đừng ném đá nhé haha:laughing::laughing:=))=))=)). Gấu nhà mình nói anh hơi mập so với quy định rồi .... gầy ốm xíu may ra có người thương người ta cho

Last edited: 25/10/13
  2. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    namhoabinh trong cũng hotboy phết.ăn mày hotboyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy

nam-hoabinh thích bài này.
  3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    ăn mày kiểu này ai cũng muốn.chuyển luôn cho ae mấy cái túi ăn mày kia đi Nam. có cai túi kia đi hành nghề ăn mày có vể dễ kiếm ăn kakakaka.

4. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Yêu cầu chủ topic lần sau chụp ảnh thể loại này phải kiếm thêm đôi kính đen mắt kính tròn nhe,sau đó gắn thêm ít râu rồng ở mép nữa.Mà Ông Nam này cũng tài thật...bảo được cả Gấu chộp ảnh cho nữa.AKay mới có ý tưởng thôi là Gấu nhà đã lườm rồi nên phải kê ghế lấy độ cao phù hợp...chụp hẹn giờ.Mà lắm khi chưa kịp chộp đt lại bị đổ nữa chứ.

Last edited: 27/10/13
  5. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    công nhận ông này cũng vui tính thiệc đó, nay mới đc biết mặt a nam, cũng cao ráo đẹp zai ấy nhỉ, a cao khoảng 1m75 ko a nam

6. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    eo hihi Hiếu ơi cắt đi 8 cm nhé ..... lùn tịt à hihi .....

Hieu Ca Rem thích bài này.
  7. nghianghean

nghianghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    ha ha cái giỏ này đc đấy- nhẹ mà kín đáo. có lẽ cai giỏ của mình nên cất làm kỉ niệm _ hôm nào kiếm cái như của Hiếu ca Rem này thôi like rồi đấy :)

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:22 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:19 AM ----------

Hot boy của hội chơi gà rừng hòabình là chắc suất rồi . đúng không nam ơi hahaha

8. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Chú Nam đừng có lói : em nậy ông đi qua nậy bà đi nại mà lên lói như zầy:
    ông đi qua nậy bà đi nại mình vưỡn được xiền mà khỏi nậy ai hết! . . . he he

9. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    anh ơi hihi ở ngoài này ăn xin khó lắm à nha ,phải lết như đúng rồi miệng méo xệch còn chưa chắc ăn ... đưa 2k họ bắt thối lại 1k đó haha .... thế dự định mở tour xe máy của anh thế nào rồi .... làm chuyến tour xuyên việt ra bắc lên hòa bình đi rừng với em .... biết bác lớn tuôi nhưng kêu là anh cho vui vì anh là NOBITUI chứ không phải NOBITA hihi

nobitui thích bài này.
  10. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Cuối tháng lên đường em ơi!
    Đi miền Bắc chắc hẹn năm sau . . . cám ơn em thăm hỏi!

11. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Nam ơi...cái này gọi là Giỏ liệu đã chính xác chưa?Theo AKay thì cái này nên gọi là cái Bị,Túi hoặc Làn thôi.Đang nghiên cứu làm lấy 1 cái giỏ nè...

12. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    ông nói tới giỏ tôi mới để ý tới.Mấy ngày trước tôi mang hình chụp kiểu giỏ một số ae đang dùng đi cho mấy bác thợ đan lát nhờ mấy ông ấy đan lấy 1 cái nhưng ko ai nhận làm ông ạ.trên ông có ai biết đan giỏ gà mồi ko?

13. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Những thứ kiểu thủ công mĩ nghệ thì trên Tôi làm gì có,ngay cả chơi gm thì cả huyện cũng mình Tôi chơi thôi.Tôi đang định làm giỏ đựng gm,đáy làm gỗ Sa Mộc,trên thì kiếm khúc tre mai to to úp vào.

Last edited: 21/2/14
  14. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    hihi cách của ông cũng được đấy, mà cần gì tre mai, ông làm toàn bộ bằng gỗ cũng được mà, ko cần làm vòm hình cánh cung hình chữ nhật cũng được ông ạ.

15. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Ông Nam ơi mượn topic tí nhá:
    Ae nào có giỏ đựng gm và túi đựng gà bổi cho AKay hỏi tí:
    Chiều dài,chiều cao phía rau của giỏ đựng gà là bao nhiêu?Chiều dài túi đựng gà bổi khoảng bao nhiêu ạ?Cảm ơn trước nha

16. minhtay pro

minhtay pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    b Akay cứ mua ống nướ pvc loại ống 10ý cắt đôi ra rùi hơ lửa nắn theo ý muốn.đáy làm bằng gỗ là ok

babaqn and AKAY_QNINH like this.
  17. AKAY_QNINH

Thích đã nhận:
    1,189
    Cảm ơn Bác minhtaypro nhá.
    Nhưng tính đến nay đã được gần 2 mùa AKay chơi gr rồi,nên tính hoàn thiện đồ nghề từ từ không tạm bợ mãi được.Năm ngoái nghe bác Trăng xui nên làm bằng cái can dầu thực vật,qua sử dụng thấy quá chán.Đang lúc quan trọng tiếp cận grr mà Gà mồi chỉ cần cựa nhe chân là phát ra tiếng động khá to và khó chịu,khi luồn lách mà quệt vào bụi cây cũng vậy.Theo AKay thì đồ nhựa không phù hợp mấy.
    AKay cũng làm được 3 túi đựng gà bổi rồi,vì không biết làm nên mỗi cái 1 kiểu,cái thì quá hẹp,cái quá rộng...Dùng tạm vậy.

18. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    Cái đựng gà mồi thì Akay cứ lấy con gà của mình làm mẫu đo cắt tính toán cho hợp lý và mua cót hoặc mảnh đan từ mây thì càng tốt nắn bóp tạo cong như mấy cái dọ của anh em đã up trên mạng đó .....
    còn cái túi đựng bổi thì lấy cái cống quần trẻ em cũ (bỏ) cắt khoảng 25cm khâu diềm cạp rồi nhét 2 dây 2 đầu là ok .... không có dì là tiêu chẩn tuyệt đối cứ lấy con gà mồi hoặc oáng khoảng nhét lọt là ok .... đầu tư thêm quận băng dính nữa là ok thôi mà ..... vấn đề là có em gà mồi tương đối đã vẫn đề bắt bổi và làm sao cầm được về là chuyện đơn giản hihi

babaqn and AKAY_QNINH like this.
  19. nhatnguyen

nhatnguyen Member

Thích đã nhận:
    6
    Giỏ này ở trong nam dùng để đựng gà đá, tôi làm rất đẹp có cả dây kéo, đựng gà nên khoét các lổ nhỏ bằng đầu ngón chân cái cho gà thở, có hay loại giỏ dùng đựng gà nòi thì to hơn tí, dùng gà tre nhỏ gọn mà đẹp phù hợp với đựng gà mồi (giỏ này làm bằng cối đan nên), anh em có cần mình sẽ làm giúp lấy giá hữu nghị

20. minhtay pro

minhtay pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    hihi ko biết bác Akay làm sao chứ m dùng ống pvc làm rọ đựng gà mồi thì chỉ thua đan bẵng tre do nóng thui chứ tiếp cận gần bổi cỡ nào cũng ok

AKAY_QNINH thích bài này.