chiêm ngưỡng gà rừng rặc nuôi thuần đá gà mồi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nguyenminhhai, 25/10/11.

1. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137
  2. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    bác có mấy con gà đẹp quá , có hậu duệ chưa share cho anh em với , bác cố gắng up thật nhiều hình cho anh em chiêm ngưởng nhé

3. mua_da_lat

mua_da_lat Member

Thích đã nhận:
    4
    hình như là gà F rồi thì phải???? Không bít F mấy nhưng theo mình thấy thì lai nhiều rồi... có gì không đúng bỏ qua cho!!! thank

4. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Gà trong video trên mặc dù nhìn chưa kỹ nhưng qua điệu bộ và giọng gáy mình nghĩ đúng là gà rặt rồi, Bác mua_da_lat nhận xét khó tính quá mà ko biết bác có nuôi nhiều gà rừng và đi bẩy nhiều chưa vậy?

GaRung_TraVinh thích bài này.
  5. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137
    cảm ơn anh em đã nhận xét. Chú gà tai trắng đó là gà rặc, tôi bẫy nuôi thuần được hơn 2 năm rồi đó, còn chú gà trống còn lại là gà lai (cha F1 + mẹ tre) đó. chú gà rừng này trước đây nhìn rất đẹp, lông đuôi có 2 cọng rất dài. hiện nay đang thay lông nên nhìn chưa đẹp, khi thay lông xong tôi sẽ chụp nhiều hình để anh em chiêm ngưỡng.

6. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    bác Nguyenminhhai ơi gà rừng đẹp lắm, theo em nhìn thì bác cắm gà mồi vào trong chuồng nhốt gà rừng, tất nhiên khi gà rừng đã sung thì sẽ đá thôi nhưng hiện chú ta đang khẳng định ngôi vị lãnh chúa trong chuông, chưa tự tin lắm - thể hiện ở chỗ chú ta không dám hùng dũng đánh đuổi đối thủ mà chỉ căn me chờ sơ hở, lỡ mà dính mấy đá của gà mồi hoặc thậm chí là bị gà mồi gáy át cũng e hơi mệt, không khéo lại phải nuôi lại từ đầu thì khổ bác ạ. chờ cho em nó xung hẳn rồi tính bác ạ. con gà rừng của em giờ đứng trong lưới đòi đá cả con gà chọi 3,2kg nhưng em cũng không dám thử như bác hì hì. Vài lời chia sẻ với người cùng đam mê

Last edited: 26/10/11
    GaRung_TraVinh thích bài này.
  7. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137

cảm ơn bạn vì đã quan tâm, nhưng chú gà này hăng lắm, thả gà kiến, gà nòi vào cũng đòi đá. gà kiến chỉ nghe con gà này gáy một thời gian tự nhiên sợ mặt luôn.
    hiện tại chú gà trống này đã đạp mái lai F1 đẻ được 7 trứng rồi, chuẩn bị ấp.

8. ketnoibanbe

ketnoibanbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    bác hải nuôi hay quá. con rừng mướt quá...chúc bác đúc được nhiều em tốt cho ae chơi.
    lúc nào cần sẽ pm cho bác. :D

9. tandamino

tandamino Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    bác nên Pm đặt gạch từ bây giờ...không thì muộn mất ^^!

10. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    Trước đây mình nuôi gà rừng giờ hết nuôi rồi do gà rừng chỉ đẹp vào mùa khô thôi còn mùa mưa thay lông nhìn chán lắm. con gà đúng là gà rừng rặt thuần rồi . chúc mừng bạn đã sở hữu em gà rừng thuần.

11. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137
    Trước đây mình nuôi gà rừng giờ hết nuôi rồi do gà rừng chỉ đẹp vào mùa khô thôi còn mùa mưa thay lông nhìn chán lắm. con gà đúng là gà rừng rặt thuần rồi . chúc mừng bạn đã sở hữu em gà rừng thuần.[/QUOTE]

sau khi lông mọc lại đầy đủ sẽ đẹp hơn đó bạn