Chiến công của mồi Jin trên TP hoa phượng đỏ

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi lehieuhp, 20/8/13.

1. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Do cơ duyên mà tôi gặp được ông chủ của em Jin cách đây gần 1 năm, hai anh em rất hợp tính nhau nên khá là thân thiết do dù thời gian đi gác cùng nhau không nhiều và cũng lại là chữ duyên nên tôi đã được sở hữu em nó sau bao ngày mong ước!
    Thế là Jin chính thức đầu quân cho đội cảng Hải Phòng theo hợp đồng chuyển nhượng ngày 16/08/2013. Sau chưa đầy 4 ngày nhập trạch, sáng nay Jin đã ghi bàn một cách khá ấn tượng! 5h sáng với một sào, hai lụp thầy trò chúng tôi lên đường. Trời lất phất vài hạt mưa nhưng không ngăn nổi sự đam mê trong tôi. Bãi đánh cách nhà độ 7km, là khuôn viên của một cơ quan dầu khí. Chim ở đây rất trận, theo như cậu bảo vệ công ty nói: "Chúng nó khôn như người, bao nhiêu người đến bẫy có được đâu anh đánh làm gì cho mất công", tôi cũng đã tập trận bãi này vài lần nhưng đều ra về tay không. Như tôi từng chứng kiến thì Jin là một em khá khéo nên tôi quyết định chọn bãi này để một lần nữa kiểm chứng nhận định của mình. Do chuyển vùng và lạ chủ nên lúc đưa lên cây Jin dãy xoành xoạch và phải hút gần hết điếu thuốc thì mới bắt đầu cất những tiếng gọi đầu tiên, sau khoảng 5ph thì mới nghe tiếng bổi đáp trả. Bổi là một em bổi thổ pha tiếng to nhưng có vẻ như không căng lắm nên chỉ đứng xa xa gọi. Chẳng phóng, cũng chẳng rước Jin bắt đầu rút bổi với tốc độ kinh hoàng, kèm, lèo,vấp váp văng vải tứ tung. Dường như không chịu nổi tiếng rút nao lòng của Jin bỗi tung cánh thả diều nửa vòng rồi chung cây, thế là cuộc chiến bắt đầu. Bổi vừa chạm chân là đã tung ra một series gù xối xả, Jin cũng đáp lại bằng 4, 5 tràng gù chồng đấu rồi tiếp tục rút. Bổi phách cành liên tục, cứ mỗi cú nhảy là một tràng gù và cuối cùng thì Jin cũng đưa được bổi vào cành thế. Lúc này, khi bổi còn đang loay hoay chưa kịp mở miệng thì Jin đã ra một tràng gù chồng đấu làm bổi choáng váng và rơi đánh oạch vào cầu tử. Cuộc chiến kéo dài chưa đến 10ph đã kết thúc quãng đời tự do của thằng bổi nhiều gù, lúc này trời còn chưa sáng hẳn và thằng bổi giãy giụa kinh quá vì sợ mồi hoảng nên mình quên cả việc chụp ảnh để lưu lại thế gác. Có mấy tấm ảnh em bổi sau khi gỡ lưỡi mời ae xem tạm, thằng bổi này sẽ là quà tặng cậu em đã chỉ cho mình bãi này.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:41 PM ----------

Sao lại có 2 ảnh thôi vậy? Nhờ anh Mod xử lý hộ em!

Last edited: 20/8/13
  2. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    chúc mừng bác hiếu. Em thật nể bác về sự đam mê cu cò đấy, nhà bác nhiều mồi ( mà toàn mồi hay ) vậy mà bác vẫn tiếp tục nhập khẩu thêm mồi về nữa.Lâu rồi từ ngày gặp bác tới giờ, vì bận cv quá nên em cũng đành gác lại chuyện cu cò. Không biết nói gì, chúc bác và gia đình mạnh khỏe, riêng bác thì bẫy được nhiều bổi hay.

3. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Chúc mừng chú! Mưa vậy mà vẫn đi gác? Chú nghiện nặng rồi đấy! Vậy là jin đã về Hải Phòng rồi hả? Nhiều mồi vậy thì cho chúng đi gác chắc mệt lắm!

4. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Không còn là nghiện nữa mà là ngập trong đống mồi rồi anh. Đang được nghỉ làm luận văn tốt nghiệp nên rảnh rỗi sinh nông nổi anh ạ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:15 PM ----------

Hihi, chắc mình cũng chỉ tranh thủ được vài tháng nữa thôi, học xong về đi làm chắc thỉnh thoảng mới đi được. Khi nào rảnh alo cu cò cho vui nhé!

5. hahai

hahai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    608
    Cảm ơn bác đã không quên em. Nói thật là để theo được bác em còn phải học hỏi dài dài, nhưng không nản đâu bác ah. mặc dù chưa có chim mồi nhưng vẫn nghiện và càng nghiện nặng hơn bác hiếu ơi. Chúc bác vượt qua kỳ tốt nghiệp được như ý.

6. thanhhienbd

thanhhienbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,960
    chúc mừng anh trai nhé hehehehe có 2 anh trai cứ lai rai lập chiến công hoài:applause::applause:

transonghp, lehieuhp and ancugay like this.
  7. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Anh mới chơi nên cứ bắt được bổi là khoe anh, em ngay. Chú biết không? ém hàng khó chịu lắm. hụ hụ...!

8. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Cứ khoe mạnh chứ anh, đầu tư bao thời gian chưa kể tiền bạc cho cái ngu thứ 3 này rồi...Tội gì không khoe! Sáng nay em vừa nhận tin mật báo có em bổi về gáy ở mấy cái vườn ngay sau nhà mới hên chứ, cả buổi sáng loay hoay tìm địa thế bày binh bố trận trong mưa mà chưa thấy bóng dáng em nó đâu. Thấy bảo nó ở đó mấy hôm rồi, chắc định lập cội đây? Thằng này láo thật dám vác xác vào hang hùm, nó coi thường mình quá!

Last edited: 21/8/13
  9. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Chúc mừng anh Hiếu liên tục tuyển đc nhiều Mồi bài bản khá. Thông tin chỉ đc báo tới tùy từng người trong quan hệ ok nên thích là phải nhích ngay chứ tính mà dập dòm giống Chị em ái ngồi thì suốt đời chỉ ăn Phở ngó rồi ngồi đó mà tiếc thoai =))

transonghp, ancugay and lehieuhp like this.
  10. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Cảm ơn Long đã chia xẻ thông tin! Nhưng để đưa ra được quyết định là cả một vấn đề đấy. Mỗi người có một nỗi niềm riêng, cá nhân mình thì thấy là may mắn và có duyên với nó. Duyên như nào thì không tiện chia sẻ trên này, khi nào có dịp mình sẽ tâm sự.

11. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Cảm ơn chú rất nhiều. Thức lâu mới biết đêm dài!!! Ok đi..............................................................................................

transonghp, thanhhienbd and cuonglioa like this.
  12. ancugay

Thích đã nhận:
    14,551
    Anh có chụp mấy con bổi rồi nhưng do laptop bị lỗi win nên phải cài lại. Do vậy chưa up lên được. Hôm về quê, anh thấy con bổi do ông anh bẫy được bị đau mắt và suy chim quá nên nhận đem về chữa được 4 ngày nay. Tình hình đã khá lên nhiều rồi. Đây là sản phẩm đầu tay của anh ấy mà mồi là do anh nhượng lại cho chú ạ.

13. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Một ngày đen đủi! Hôm nay khi Jin đưa được bổi vào cành thế nhưng do cành thế cũng là cành treo lụp nhỏ quá, mình lại treo kiểu ép tàn làm cành võng xuống thế là Jin hạ cánh còn bổi thì té mất dạng. Cũng may mà dưới gốc cây là bụi lằng nhằng dây leo nên Jin cũng không thương tích gì nhưng thằng chủ được phen hú hồn vì chỉ lo Jin tõm xuống ao ngay gần gốc cây. Chao vía!!!

14. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    hehehehe cái tội mua chim mồi khủng mà k thông báo cho thằng em biết thì rơi lụp là đúng rồi còn chao vía dài dài kakakaka :laughing::laughing:=))=))=))=)):devil::devil::devil:

15. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Một ngày đẹp trời, bảnh mắt đã thấy chim hót véo von, nhưng hôm nay có kế hoạch rồi nên mặc dù dậy rất sớm nhưng quyết định không đi xa nữa. Từ chiều qua, một mình một gậy dầm mưa để sửa cành thế trên một cây me ngay cách sau nhà vài trăm mét. Theo tin mật báo thì vài hôm nay sáng nào cũng có 1 em cu ở đâu về đứng gáy trênngọn me. Thằng này láo, dám dẫn xác vào hang hùm, nó coi thường mình quá!
    6h sáng, như đã hẹn tay sào tay lụp sang làm phiền hàng xóm (được cái là rất nhiệt tình), em mồi lỡ cà lăm ròng được đưa vào trận. Mồi vừa treo xong cũng là lúc bổi từ đâu bay về ngọn me buông lời gáy gọi, bổi là em đồng trơn ròng nhưng nghe có vẻ như không căng lắm, ngồi nấp trong sân chờ khoảng 5ph mà không thấy mồi lên tiếng. Sao thế nhỉ, bình thường em này mau sào lắm cơ mà? Thò đầu ra nhòm thì hóa ra là có một thằng mèo khoang to tướng đang ngồi trên bờ tường ngắm mồi, còn mồi thì ra sức lội trong lụp. Một hòn gạch lao thẳng về phía bờ tường thằng mèo vội vàng lao vút đi. Mồi bắt đầu làm việc nhưng bổi chỉ đứng một chỗ chống cự với giọng yếu ớt, ngồi khoảng 20p thấy có vẻ không khả quan đành hạ mồi hẹn ngày bổi căng sẽ quay lại.
    7h15 đưa con gái đi học xong về ngồi nhấm nháp ly cafe G7 thầm nghĩ thế là toi một ngày nắng đẹp, nhìn đồng hồ 7h45 nhẩm tính đến bãi mất khoảng 30ph là 8h15 ngồi đến 9h30 về (vẫn kịp cơm nước cho vợ con) có nghĩa là có 1h15p tại bãi, mấy em mồi thì đang cãi vã điên cuồng thế là lại tay nải gió đưa lên đường.
    Mồi cà lăm được ưu tiên vị trí còn Jin thì lót hậu, vừa đưa lên là cà lăm cất tiếng gọi ầm ĩ còn Jin thì im lặng - một sự im lặng đáng sợ. Chắc tại cú rơi lụp hôm qua làm Jin bất an rồi, liệu có sao không nhỉ. Cà lăm thì hết gọi lại thúc mà Jin vẫn chẳng bảo sao. Tâm trạng đầy chán nản, rút đt ra ngó giờ rồi máy tay gọi buôn chuyện với chú em Huyến (Bình Dương), đang buôn dở chuyện thì có cánh chim bay ngang lúc này Jin mới bắt đầu mở mỏ, thôi thế là được rồi! Jin gọi chừng 5p (cuộc đt vẫn chưa buôn xong) thì từ đâu có 1 em thổ pha lao về chung cây. Trận chiến bắt đầu, hai bên thi nhau gù lấy gù để khoảng 5,6 đạt rồi Jin bắt đầu rút, bổi chuyền cành lia lịa theo nhịp rút của Jin. Ngồi cách đó chừng 15m tim tôi nhộn nhạo trong ngực và cuối cùng sau một cú nhảy thì tự dưng thấy bổi không chuyền cành nữa mà chỉ còn tiếng thúc của Jin, vì khuất ít cành lá lên tôi không nhìn rõ bàn sập và cầu tử. Jin thúc một lúc rồi nghỉ. Sập lưới rồi sao - tôi nghĩ vậy nhưng không dám đứng dậy đi ra vì sợ làm hỏng cuộc chiến. Châm điếu thuốc để lấy lại bình tĩnh nhưng lại hút vội hút vàng, khi thuốc vừa cạn tàn thì tôi quyết định ra xem và kết quả là đây, 1 em bổi từ đầu đến đuôi dài như một quả Tomahok, từ trước tồi chưa bắt được em nào dài đòn như này cả. Thế là hôm nay lại vui rồi, chỉ tiếc là Jin làm nhanh quá không đủ thời gian xem em bổi có bài bản gì không!

P/s: xin nợ ae hình ảnh đến tối vì chiều nay em có người rủ đinh oánh trận nữa rồi ạ!

16. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Chúc mừng anh Hiếu đã có quả "Tomahok".
    Chưa có hình mà thấy nó đã dài cả gang roài, cu dài là sướng lắm đấy bác ạ, vừa bền vừa chơi được lâu.

Hihi chúc mừng bác!

Last edited: 23/8/13
  17. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Bác tả cảnh bắt bổi mà giống như em đang cùng Bác đi gác vậy nhập tâm luôn hay quá ...hồi hộp quá.... Chúc mừng Bác.

18. thanhhienbd

Thích đã nhận:
    7,960
    chưa thấy ảnh chưa tin kakakakakaka :applause::applause::applause::applause::applause::applause::applause:=))=))=))=))=))

19. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Chúc mừng ông anh! Nghiện nặng rồi anh nhỉ nhưng bác sát bổi quá! Mùa này chim ủ dù dù mà bác vẫn chiến bổi như thường. Hì

20. lehieuhp

Thích đã nhận:
    3,970
    Chú mày nghe tường thuật trực tiếp trên sóng Mobifone mà còn bán tín bán nghi hả??? Chiều đi một lúc nhưng không thấy cánh chim nào về, cơn mưa ầm ầm kéo đến vội ba chân bốn cẳng chạy. May về đến nhà rồi! Ảnh thì có đây nhưng hơi ít vì mấy tấm hỏng do chụp ngược sáng.

Thế gác:

[​IMG][/URL][/IMG]

Mồi Jin và bổi:

[​IMG][/URL][/IMG]

Mặt bổi:

[​IMG][/URL][/IMG]

Chân bổi:

[​IMG][/URL][/IMG]

Túi rút:

[​IMG][/URL][/IMG]

Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc bài và có lời chia xẻ!