chihuahua sắp đẻ hay sao a' ?

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi vutoan, 25/2/08.

1. vutoan

vutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới gởi nàh chú em con chihuahua cái để đẻ, nhưng ko bít nó có bầu khi nào, nên ko bít ngày nào mà chihuahua đẻ, mà chú em lại ko có nhà thường xuyên, nên khi nó đẻ thì ko có ai ở nhà ( cái nì giả sữ), mà nó muốn đẻ thi phải mổ. nên cái có cách nào chỉ em khi nào nó đẻ ko ( dấu hiêu nào khi bít nó mún đẻ) và ví dụ ko đe được chihuahua chết ko ? lo wa' =((=((. nên bay giờ em muốn bít xác định ngày để bít ngày nào chihuahua đẻ

2. levinhphong

levinhphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chó đẻ thường có hiện tượng cào ổ, cọn ổ dẻ ấy mà. Nếu bạn thấy bụng chó to lắm rồi thì có lẽ nó sắp đẻ đây... Theo dõi thường xuyên, nếu tháy nó đột nhiên nằm một góc, mệt mỏi thì nên mời bác sỹ ngay. Loại chó này rất khó đẻ vì vậy bạn nên mời bác sỹ qua xem sao đã... Mình nuôi chó nhưng ít chăm chó đẻ nên ko nhiều kinh nghiệm lắm... Bạn qua trang vietpet.com, hỏi bác sỹ Báu xem sao.

3. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Đúng là trước lúc đẻ chó có vẻ rất mệt mỏi,đi chậm chạp,bụng to và thường cào ổ như bạn levinhphong nói đó.Ngoài ra,bạn cần theo dõi nó mỗi ngày.Chó nhà mình trước lúc đẻ là nó hay nhìn mình lắm vì mùnh thương nó nên nó hiểu mình và muốn báo cho mình biết bậy đó.Nó sẽ chảy nước ở âm hộ và tiểu nhiều lần.Nhưng mà chihuahua thì thường đẻ mổ thôi à bạn.Tốt nhất là khi thấy bụng nó to thì nhờ bác sĩ thú y xem tình trạnh sức khỏe của nó trước.

4. Amoro

Amoro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chó đẻ thường có các biểu hiện : ngày hôm đó bỏ ăn,lăn săn chạy tìm chỗ lung tung,gần tới lúc sinh thì rên lớn kèm theo chảy nước âm hộ
    Chihuahua 99% phải đẻ mổ thoai ... bác đg vì tiếc vài xị mà mất đi 1 chú chó nhé