Chim 3 hậu của mình, xin được anh em cho ý kiến

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi nwyndy, 12/10/11.

1. nwyndy

nwyndy Member

Thích đã nhận:
    33
  2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Ui dza! Con này ngon nha, được con này nuôi thì sướng.

3. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    - Hậu ba mà gù calăm nữa mới sock chứ bác Trường nhỉ.bác post thêm con chim bông lên nữa cho anh em xem thế nào nha. Ah bổi crôngnô hôm nào em về nhường em 1 chú nhé.

Google.cu thích bài này.
  4. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    COn này có phải gáy hậu 3 lỡ, gù cà lăm nước đầu, thúc có lợi cốt giọng thổ pha gằn tiếng: nều bác bắt của anh bạn Kiểm lâm học trên đà lạt phải ko? nếu chính xác thì em biết con này rồi.

Google.cu, cao van thanh and giothoc like this.
  5. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Sợ bác Thiện quá, chim hay gốc tây nguyên bác nắm rõ thế.

6. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    đấu có đâu bác, đôi khi có sự trùng hợp ngẫu nhiên thôi mà, bởi vậy em mới hỏi, để biết còn cập nhật lý lịch trích ngang của những chú chim vào tầm mắt của em. bữa nay em chuyển qua xài tên lửa rồi, bom, đan là xưa rồi, em ko xài nữa bác àh. nên mồi phải có giàn phóng cứ như tên bay, em mới chịu. ko có giàn phòng thì cũng phải có giàn nạp phủ đầu gần cỡ như pháo binh, ka rô sa thôi. giàn gù thì phải đủ tiêu chuẩn như xe ủi T54, san bằng hết...thú thật là em chưa kiếm ra em nào cả. cái gì mơ thì mơ cứ phải cao các bác nhể.

7. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Sao nhiều điểm liên quan đến mình thế nhể !!?
    Chim 3 hậu nếu nuôi chơi nghe giọng thì sướng. Còn nếu muốn nuôi cho ra làm chim mồi thì cũng ... sướng. Nhưng phải khổ lắm lắm rồi mới sướng được.
    Cái tụi này nó chướng kinh quá. Mình tập thế nào thì tập, chim khác ra mồi bắt chim ào ào. Riêng nó àh: ra sao thì ra, quyết không ra mồi :((.
    Ậy nhưng khi nó đã chịu "ra" rồi thì sướng lắm lắm.

8. nwyndy

nwyndy Member

Thích đã nhận:
    33
    con chim bông bữa nay thay lông mất hết rồi, còn lại một móng trắng thôi, bữa nào lên tặng cho một con bổi crông nô về làm kỷ niệm, bảo đảm gù trên 1h đó. bắt nó từ 7h30 sáng đến 11h trưa mới bắt được, và đặc biệt chim crông nô chỉ cpó nước gù thôi, bắt xong chim mồi cũng đuối luôn,... bữa nào lên nhớ alo trước nha,,,

Google.cu, ThắngLD and ptde like this.
  9. nwyndy

nwyndy Member

Thích đã nhận:
    33
    con này mình bắt lại của ông bạn , ông kêu chim bể không bắt được bổi nên để lại cho mình, vậy mà mình về đem ra rừng bắt chim liên tục luôn, chẳng hiểu sao nữa,,, con này kô fải ở trên đàlạt đâu. con này o dưới đơn dương đó,

10. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Cu này nghe giống chú Cu Lộc lâm hậu 3 mình lấy của bác Nam Bảo lộc, chú Thiện mới chuyển ra cho. Đã bắt đầu lên tiếng. Gọi thì như thúc, thúc thì như gọi (lợi cốt ròng thì phải), gù cà lăm ròng, còn thì chưa rõ vì cu ta mới ra còn lạ nước, khi nào nó bình thường lại mình sẽ ghi âm post lên, trước mắt nghe cũng khoái cái tai.

Last edited: 14/10/11
  11. thanhleduong

thanhleduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    423
    quả thực bác thiện có mấy chú chim quá độc. cảm ơn bác đã cho anh em thưởng thức và chiêm ngương . nếu co con nào nữa bác Post lên cho anh em xem với bác nhé . cảm ơn bác nhiều

cao van thanh thích bài này.
  12. nammaf1a

nammaf1a Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Thúc có lợi cốt là sao vậy bác.Mong bác giải thích giúp em

13. alibatu

alibatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    chim của bác nghe rất hay, xin chúc mừng bác đã sở hữu em nó.

14. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    NGhe rồi ! giọng thổ nghe thêm hậu ba kể cũng lạ! không biết nước chơi khác của nó thế nào bác nhỉ!

thanhchim and phutancamau like this.
  15. ThắngLD

ThắngLD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,766
    -Hihi chú này hậu 3, gù calăm ròng.... không biết nước chơi thế nào mà hình như chim bổi ít con theo kịp... Bác này còn 1 con mồi đạp chết rồi kinh lắm kaka. gù từ 7h30 - 11h là bình thường. Hôm nào về thì em alo. nghe bổi crôngnô danh tiếng phải thưởng thức mới được bác ah. Thằng cháu em ở Đức Trọng mới gọi em nó cũng vừa siêu tầm đâu con hậu 3 cũng gù càlăm bác Trường ah... sao mà nghe choáng wá. thằng cháu này phải kiểm chứng lại chứ hơi nghi hehe.... bác Trường nè Bác Dũng nghe em nói con hậu 6-7... phái wá tính xuống bảy mà con này không phải hậu 6 or 7 mà con này vô số hậu nó thích ra mấy thì ra ah. nhưng tiếc là em xử con mái rồi giờ oánh cây chắc phê lắm. Chắc các bác nghe hậu 6...7 ,... thì không tin nhưng có thật. Con này nếu gốc là lậu 2 lở nhưng cứ mỗi lần rao song cục cúc cu cu cu là nó cứ thêm tiếng cu. tiếng cu phía sau nhưng theo kinh nghiệm của em thì tiếng cu này là muốn tiếp tục rao lại nhưng do con này lật đật quá nên cứ cu , cu nghe như vô số hậu vậy... Rảnh rảnh tham gia xíu chúc mấy bác sức khỏe.:-*

Last edited: 17/10/11
    thanhchim, giothoc, BigBird and 2 others like this.
  16. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Cái này mà suy từ người ra mới gọi là cà lăm nè bác Thắng hì hì, con gáy như thế em cũng đã từng có rồi bác ạ, tiếc là hồi đó thấy bình thường và sau đó sang lại cho người khác mất, không biết giờ nó còn tồn tại không nữa

Last edited: 18/10/11
    thanhchim, tdj_phan and BigBird like this.
  17. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Theo em suy đoán thì con bác Thắng tả này khả năng là hậu 2 có Chu dây là chuẩn hơn. Em có con hậu 1, lúc nó sướng lên thì những tiếng cục phát ra sau đó tùy hứng lúc nhiều lúc ít, có lúc lên tới hơn 10 phát lận :D em đoán bậy phát, có trật bác Thắng bỏ qua nha :D

Last edited: 17/10/11
  18. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Có con Chu dây nghe ra 1 dây rất nhiều ở đoạn gần cuối trong topic của bác Ali post lên site khác. Bác Thắng nghe thử xem có giống con đó ko bác nhé.

[video=youtube;rVbdkpObDG0]http://www.youtube.com/watch?v=rVbdkpObDG0&feature=player_embedded[/video]

19. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Mới nghe 1 connhư thế này, lạ bác nhỉ, nó thúc mà còn cục cục đằng sau

hcongthuc thích bài này.