Chim 3 tuần bắt dc bổi. Các anh vào chém thử giúp em

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi vipvampire, 13/7/12.

1. vipvampire

vipvampire Well-Known Member

Thích đã nhận:
    446
    Tình hình em mua con này khi biết nó mới nuôi có 3 tuần đã bắt dc bổi, em nghe người ta nói vậy nên em mua, chưa biết nước non thế nào chỉ biết nó gáy giọng thổ các anh xem giúp em với ah
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. hbl

hbl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    338
    Chim nuôi 3 tuần hay….3 năm vậy bác hehe. Tôi chưa tin lắm …nhìn chim dạn lắm rồi bác ơi

hungvcb thích bài này.
  3. loctranphu

loctranphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    477
    chim này không còn lông rừng nữa bác ah, 3 tuần không tin được.ít nhất đã thay lông rừng

hungvcb thích bài này.
  4. vipvampire

Thích đã nhận:
    446
    Vì gia đình đó chới thân với tôi nên tôi biết là thế. Với lại chủ con này là thằng nhox mới học lớp 10 (vậy nên mới dụ dc nó mua chứ hihi) Con này vừa thay lông xong mà bác. Nó vừa bắt dc 1 con cách đây 2 ngày mà con bổi này còn là lãnh chúa 1 vùng, đấu gù rất ác, nghe chim về là gù từ xa, con nào chỉ cần cất tiếng hay đễ nó thấy mặt là nó bay tới gù lấy gù đễ tôi đã đem mồi ra đánh con bổi đó nhưng không dc, nó chỉ về lồng đấu gù chứ không vào thế. Sau đó vài ngày tôi lên nhà chủ của con mồi tôi mới mua này chơi thì dc thông tin là con bổi chiến kia đã bị con mồi này bắt dc nhưng bị ra mất, chỉ còn lông không do lưới rách, sau đó thì ngày hôm sau tôi lên mua nó về.

utky, binhbaohiem, hungvcb and 4 others like this.
  5. vipvampire

Thích đã nhận:
    446
    (Chim nuôi 3 tuần hay….3 năm vậy bác hehe. Tôi chưa tin lắm …nhìn chim dạn lắm rồi bác ơi )
    Chủ con mồi này kêu lúc bắt về nó đã khác những con khác là không tung lòng, cho ăn không sợ, 3 ngày đã gáy 1 tuần đã gáy thúc gù khi thấy bổi. Con này tôi thấy nó thay đỗi từng ngày, trong ngày no bắt dc em bổi kia thì cầm lông lên còn nhát sợ người, ngày hôm sau tôi lên thì tôi ko tin vào mắt mình, nó dạn kinh khủng, không tung lồng như hôm qua. Mấy đưa nhỏ chủ con mồi này kêu " sao hôm nay nó gáy nhiều hơn hôm qua".

6. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Khả năng em này của bác là do của bác thợ bẫy nào sổng ra rồi.

Zeero thích bài này.
  7. vipvampire

Thích đã nhận:
    446
    Em cũng không biết nữa, em có hỏi thằng nhox kia lúc bắt dc con này đuôi có dài không thì nó nói con này bắt về hình dáng như chim bổi bình thường. Nó nói con này làm trùm ở khu vực đó lâu rồi.
    Các anh có thể cho em biết nước chơi con này dc không ah! tiền và hậu ra sao ah

utky thích bài này.
  8. vipvampire

Thích đã nhận:
    446
    Sao ko ai nhận xét giúp nước non em này vậy. Mấy tiền bối diển đàn này chán nhỉ

9. utky

utky Active Member

Thích đã nhận:
    172
    3 tuần bắt bổi, rồi đã nuôi thay lông, lại mới bắt con lãnh chúa một vùng, tôi nghĩ về nhà bác 3 ngày là đã ra hết bài bản cho bác biết rồi, còn đánh đố làm gì?

10. vipvampire

Thích đã nhận:
    446
    Thật lòng em ko biết nước non con này, bác đừng nói thế tội em chết, hiện nay em đang gửi em nó cho chủ cũ đễ nó luyên cho nhanh lên mồi vì ở vùng đó có rất nhiêud chim bác ah

hungvcb and PHIOMON like this.
  11. sieucugu

sieucugu Member

Thích đã nhận:
    103
    3 tuần bắt bổi củng bình thường thôi
    chim tơ quá.có khả năng chim người ta nuôi chơi bị xảy
    chém một pác giúp cụ nè....buồn ráng chịu nghe
    con này chim thường, nhanh kèo,siêng gáy, có rước, có lợ,có lèo, có gù, nhưng mổi thứ một ít,dễ bắt chim, nên chơi được, thích hợp với những cụ mới vào nghiệp cu gáy...
    được chưa bác...hoho

utky, binhbaohiem and hungvcb like this.
  12. vipvampire

Thích đã nhận:
    446
    Cảm ơn cụ em đã đi thử, ngày đầu thử treo 5 kèo mới đấu, em cho đấu khoảng 10p với bổi rồi thôi, 2 ngày sau em treo ra cấy gần nhà chòi lồng 30p, cho đấu với bổi gần 1 ngày từ sáng đến chiều nhưng bổi chỉ ở thế đấu, đấu gù rất căng, về chiều hơi yếu nên chuyển qua nước thúc gù. Ngày hôm sau cũng chòi lồng khoảng 30p, gáy...bổi về, tiếp tục cho đấu với bổi hôm qua cho chơi từ trưa đến chiều thì chim hơi yếu cả bổi và mồi, chiều bắt đầu hơi đấu nhiều hơn. kết quả bổi vẩn ko nhảy vì đã bị nó cho dính lụp 1 lần và vùng vẩy cụt sạch đuôi giờ ko dám nhảy lụp nữa.

binhbaohiem thích bài này.
  13. girlquayfa

girlquayfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    hiếm đây hiếm đấy cuộc em với các thợ đi bẫy chưa bao giờ nuôi nổi con bổi nào mà 3 hôm cho vào lồng bẫy mà dám chơi lại bổi!kể cả lãnh chúa,hay chúa trời đi nữa!
    nếu đúng là sự thật em có thể chia ra làm 3 trường hợp:
    1 con chim này là chim mồi bị sổng đã lâu! (trường hợp này khả quan)
    2 con chim này là bổi là chúa thung vùng đó lên sẽ có nhiều em chân dài vây quanh! sau thời gian xa nhớ gặp chàng quay về nàng nhảy bổ vào=> lưới rách sổng!(trường hợp này cũng có thể xảy ra nhưng hơi ít)
    3 bác bác bị thằng em nó chém =))

utky, binhbaohiem and hungvcb like this.
  14. cucunghia

cucunghia Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    264
    trường hợp bắt bổi ngoài thiên nhiên về vẫn có trường hợp bỏ vào lồng là gù luôn với mồi là vẫn có,chính mình đã được thấy.không phải 3 ngày mà ngày hôm sau là đi rừng luôn .nếu ae nào không tin nếu ae nào ở đăklăk thì về huyện krôngana vào xã quỳnh tân hỏi thăng năm hoặc thằng nguyên,đây là chim của 2 thăng đó đánh được cách đây gần 1tháng rôi.

15. vipvampire

Thích đã nhận:
    446
    Con chim này thật là kỳ cục, nó chỉ chơi dc đúng 1 con chim mà nó đã từng đi bẩy xẩy, treo ra là con kia về chúng nó đấu với nhau, con rừng về đấu nhưng ko bao giờ nhảy, ngoài ra đem đi chỗ khác chim rừng gáy nó chỉ có chòi lồng chứ ko gáy gì, chán thật. vậy là sao

PHIOMON and yeuchimgay like this.
  16. dang uy thien

dang uy thien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    502
    ở gần chổ bạn co ai chơi chim cu ko? nếu có bạn mang con chim 3 tuần của bạn đi đánh chung với người đó, rồi hỏi người đó nước chơi con chim của bạn thì biết liên ah!

PHIOMON thích bài này.
  17. vipvampire

Thích đã nhận:
    446
    Cảm ơn bạn, con này mình đã đi đánh thử và đã biết nước chơi của nó, nhưng nó chỉ chơi có độc 1 con chim, mà nó từng bẫy hụt ngoài ra đi treo thì toàn chòi lồng, có lúc thì đấu 1 chút hoặc gáy vài tiếng rồi thôi.

18. Bồ Cắt

Bồ Cắt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    158
    (có mùi thuố́c súng). Chắc thằng nhóc đó bắt chim của người ta đang nuôi về làm bổi anh nhỉ, :)

19. thần đồng

thần đồng Member

Thích đã nhận:
    81
    chú chim này khả năng bạn bị lừa là khá cao. chứ hiếm lắm mới có 1 chú như thế ko biết có bác nào trong diễn đàn này có 1 chú như thế chưa nhỉ. cúc cu bi

20. copdt

copdt Active Member

Thích đã nhận:
    100
    ẹc... thằng nhỏ nó chém Bác rồi đó làm gì có cu gáy về 3 ngày gáy bỏ vào lồng bẫy đấu chứ.mà có 3 tuần làm gì đã thay lông xong mà có lông mới chứ.theo em nó hốt trộm của thằng nào rồi không giám nói lên nó nói thế thôi.nói chung Bác cứ coi giá bán mà tin thôi hê hê chưa biết ai bị ai dụ đâu nha Bác he hê