chim bạc má

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi ngocdung, 14/4/08.

1. ngocdung

ngocdung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bạn! Mình muốn hỏi các bạn~X(, bạn nào biết về chim bạc má thì chỉ giùm mình với , mình muốn chơi bạc má nhưng không biết cách chọn con nào là con trống để chơi , chọn chim non ấy và nuôi nó có khó lắm không? Mong bạn nào biết thì chỉ giùm mình với. Mình cảm ơn

2. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
  3. ngocdung

ngocdung Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bạn! Mình hỏi về loài chim bạc má chứ không hỏi về chim uyên ương bạn à , bạn có biết về loài này không? loài chim này có những mầu sắc khác với uyên ương , uyên ương thì có đủ các loại mầu còn bạc má này chỉ có hai một mầu nhưng trên người nó có hai mầu đen và trắng ngà bạn ạ , cho nên mình không biết cách nhận biết chim trống và mái khi chúng đang còn nhỏ , Mong bạn nào biết thì chỉ cách mình với? Một lần nữa mình cảm ơn bạn đã góp ý cho mình

4. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    bạc má thì em ko biết chọn nhưng em có mua một ổ 5 con hôm trước .Theo em bác cws mua cả 1 ổ thì chắc chắn có cả thống cả mái

5. tuananh_ca

tuananh_ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nếu tớ không nhầm và nó giống như bạc má ở chỗ tớ thì bạn hãy nhìn vào mỏ của nó ý !!! con nào có cái lỗ mũi to với lại trên cao sát lông đỉnh đầu hơn thì đó đích thị đó là em trống roài !!!