Chim bị sẹo trên mặt ??? em fải làm seo bi h ???

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi zenithforce, 4/8/08.

1. zenithforce

zenithforce Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác này, cho em hỏi với, lửa nhà em nuôi từ bổi lên, hồi đó trong lúc vừa nhốt vào lồng chưa kịp trùm lại mà em nó nhảy loạn xa cả lên, nên bị chảy máu ở hai bên do chim chui mỏ ra khe lồng í mà. Bi h vết thương lành rồi nhưng chổ đó cứ bị trụi lông, hok bít lông chỗ đó có mọc lai ko nhĩ. Chứ em thấy chuyện chim nhảy loạn xạ bi chảy máu la bình thường mà , seo có mình em nó la lãnh thẹo nhĩ
    Mong các bác chỉ cho em làm sao để em nó mau mau mọc lông lại với. Thanks nhìu !!!

2. longlatrobe

longlatrobe Member

Thích đã nhận:
    1
    chuyện này là chuyện bình thường thôi bạn ạ, ai nuôi chim bổi cũng bị như ban hết, bạn cố gắng chờ thêm 1 thời gian nữa xem chắc chắn chim sẽ mọc lai lông đầy đủ thôi

3. trove

trove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Chim mặt sẹo mới dữ, khi mang đi thi mấy chim kia nhìn mặt dữ giống đàn anh hết giám hót bạn giật giải chắc, hiiiiiiiiiiiiii..... đùa 1 chút mong you đừng giận :D:D:D:D, ai cũng vậy mới đầu nuôi bổi thì phải chịu cho chim đâm đầu, còn chuyện mặt thẹo thời gian sau sẽ lành và tự mọc lông lại thôi. Chúc em bổi bạn mau dạn và sẽ là chú chim Hay.

4. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    bạn cứ yên tâm đi chim của bạn mùa sau thay lông là hết sẹo liền à, chúc bạn có chú chim như ý muốn

5. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Tưởng jì , vấn đề này rất hay xảy ra khi chơi chim bổi . Thời gian sẽ chữa lành vết thương đó bạn ạ , nếu muốn nhanh nên tìm hỏi ở tiệm tóc " loại thuốc mọc tóc " ấy !!

6. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chuyện đó thường thôi bạn chẳng có gì to tát cả, từ từ nó dạn mọc lông lại bình thường hà. Bạn phải treo lồng thấp ngang chiều cao của người va nơi có người hay qua lại, khi nao chim căng lửa là dạn đứng lồng thôi.

7. zenithforce

zenithforce Member

Thích đã nhận:
    0
    thế mà làm mình lo ghê, tưởng em nó ăn thẹo suốt đời chứ, thanks các pác nhìu nhìu nhắm !!! :))