Chim Bị Vắt cắn ( Con Vắt họ hàng với con Đỉa nhưng sôngs trên rừng )

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi HaGiangConGai, 11/7/13.

1. HaGiangConGai

HaGiangConGai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    CẤP CỨU KHẨN CẤP.
    em mới bắt một chú mi có một con Vắt ở lỳ trong hốc mắt, hốc mũi, hút máu chim mà không biết cách nào bắt nó ra được có bác nào biết chỉ em với. Em đã bắt chim ra dùng kim khâu khều mà nó không ra. cứ chạy từ rãnh họng trên của chú mi ra lỗ mắt lại xuống lỗ mũi,

2. HaGiangConGai

Thích đã nhận:
    132
    Kính chào các bác đã bao giờ các bác tưởng tượng ra chú chim thân yêu của mình bị 2 thằng Vắt như thế này chui vào hốc mắt, luồn xuống hốc mũi, vào họng rồi nằm im trong đó hút đến no máu rồi nằm nghỉ, đói lại hút tiếp chưa?
    Chú chim của em nó bị 2 thằng này hành hạ đây.em gửi ảnh nó cho các xem nhe

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:25 PM ----------

: http://youtu.be/gxAO84MovCg
    [video=youtube;gxAO84MovCg]http://www.youtube.com/watch?v=gxAO84MovCg&feature=youtu.be[/video]

Last edited: 11/7/13
  3. trandoanket

trandoanket Member

Thích đã nhận:
    2
    lấy nước bọt bôi vào miệng con vắt nó sẽ nhả ra thoi bạn ạ.

HaGiangConGai thích bài này.
  4. HaGiangConGai

Thích đã nhận:
    132
    Tôi đã sử lý được rồi hình ảnh 2 thằng vắt bạn xem là thủ phạm đó. Còn không thể bôi nước bọt được vào, nếu nó ở ngoài mình chỉ cần bắt là song nhưng nó rúc vào các chỗ kín lên không bắt được.

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn nên chia sẻ kinh nghiệm cách lôi chúng ra kiểu gì để các anh em khác nếu vướng phải trường hợp tương tự thì có thể học hỏi kinh nghiệm từ bạn nhỉ.