Chim bị yếu tim

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi HoamiSG, 16/2/08.

1. HoamiSG

HoamiSG Member

Thích đã nhận:
    13
    Buồn quá, trưa nay sớn sát thế nào mà mình treo lồng chim ko cẩn thận, bất ngờ lông chim rớt từ trên cao xuống đất làm con mi thuộc 2 tuổi lồng mình nhảy loạn xạ. Mình đua mi mái vô kè thì em nó cũng xòe xòe, mình trùm áo lồng để em nó trấn tĩnh lại nhưng khoảng 1/2 h sau mở áo lồng ra thi em nó đã qui tiên rồi. Chắc tại do quá hốt hoảng nên vỡ tim mà chết ??:crying::crying::crying:
    Ai cò kinh nghiệm buồn về chuyện này không?
    Chỉ có vợ mình là vui vì buổi sáng ko phải mất ngủ vì chim hót :laughing:

2. Joe66

Joe66 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Chắc mi bác có tiền sử bị tăng xông trước đó nên lần này bị sốc qui tiên luôn (như người í mà). Mi tui rớt lồng từ lầu 2 xuống nhưng vẫn không sao. Chỉ gãy mấy nan lồng + móc luôn. Tui phải mua lồng mới.

3. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Em cũng 1 lần rới lồng mi 3 mùa xuống , chim không sao , chỉ gảy 3 cục bi và 4 cái nan , sau 4 tháng chim mang ra đá vẫn ok

4. hung sg

hung sg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Chia buồn với bạn nhé, nhưng theo mình có lẽ do chim bị thương bên trong nên minh không biết đó thôi, chư nếu bị đau tim thì em nó đi nhanh lắm chứ không chờ tới nửa tiếng sau đâu.

5. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Chắc rớt xuống mạnh quá bị thuơng mới chết đó.Giống như mình bị rớt thang máy vậy đó,khó sống nổi.Trọng lượng càng nặng thì tổn thương càng nhiều thôi.Mình rớt lồng lửa mấy lần rồi mà nó o sao hết,chắc tại do hên thôi.

6. HoamiSG

HoamiSG Member

Thích đã nhận:
    13
    Chắc cái lồng rớt mạnh quá (khoảng 2.5m, lồng cũng hơi bị nặng nữa) nên con chim bị nội thương??? cầu thì văng qua 1 bên, cóng thì bể mà.
    Ko biết khi nào mới kiếm lại được 1 con siêng hót như vậy nữa