Chim bổi cùi mía

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi quockhanhkg, 18/10/11.

1. quockhanhkg

quockhanhkg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    hôm nay ngồi buồn up mấy con[​IMG]
    [​IMG] bổi cùi bắp cho anh em xem chơi mong anh em xem và cho ý kiến có nên nuôi dc không

2. bacle

bacle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    không nên nuôi .

3. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Theo quan điểm cá nhân của tôi, con trong lụp và con trong lông có cái cầu giống tre trúc đáng nuôi. Hihi con kia thì hơi nhát và lâu nổi.

Ba con đều dữ chim.

chimcugocong and khach la like this.
  4. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Chà chà con cuối cùng nhìn được quá chứ, cặp mắt trông dữ ghê, chỉ dàm rõ, mỏ đinh đẹp nhậm sào lắm đó, con này mình kết nhất, bạn nên nuôi nó nhé !

minhtrithanhtra thích bài này.
  5. camnampvt

camnampvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    Nếu có thời gian chăm sóc thì nên nuôi hết đi bạn, 1-2 năm chim nổi sẽ có nhiều sự chọn lựa, quan trọng là xác định nguồn gốc của nó trước đây chim chơi nước thế nào, bây giờ chim bổi tố chất từ khá đến tốt rất ít có, chúc bạn may mắn chọn lựa được con chim tốt.

bavu thích bài này.
  6. love_bird

love_bird Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    822
    Bác có thể nói rõ cho những người mới như e hiểu hơn được không ạ>? Tại sao lại ko nên nuôi mấy con này ạ? E cảm ơn bác.

bavu, chimcugocong, bacle and 2 others like this.
  7. quockhanhkg

Thích đã nhận:
    355
    chào mấy anh em trước hết mình cám ơn anh em đã xem hộ mình còn bác bacle chim em không nên nuôi thì bác hãy nói rõ chim nó điểm nào không nên để mai mốt em còn lựa nữa chứ chim này em mua em mua con có 40 ngàn hà lấy đâu mà chim hay chắc bác chim hay lắm nha cái này em cần hoc hỏi bác nha trong 3 con chim mình up lên có 2 con nổi rùi 1 con trong tập đang tập con kia là con 2 từ trên xuống nói chung chim thường thui không có gì gọi là hay cả

Last edited: 19/10/11
    bacle thích bài này.
  8. cucuibap

cucuibap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Mình xin trả lời giùm bác Bacle : Tại vì chủ chim gọi là bổi cùi mía, như vậy là chê bổi của mình rồi nuôi làm gì nữa cho tốn lúa.

chimcugocong and bacle like this.
  9. bacle

bacle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Bác đã có câu trả lời rồi đó thôi còn hỏi tui làm gì nữa? Cảm ơn bạn cu cùi bắp đã trả lời giúp tôi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:52 PM ----------

Con đáng nuôi thì bỏ con đáng bỏ thì nuôi .

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:56 PM ----------

Vì chủ nhân nói chim cùi mía thì nuôi làm gì? tốn công, tốn lúa thì bỏ công sức ra nuôi con nào đáng nuôi chứ có phải không hả bác.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:59 PM ----------

Tôi nói bác có nghe được đâu mà nói vì tôi và bác ở quá xa nhau mà lại ko biết số điện thoại thì nói làm sao được? Chim đắt chưa chắc đã hay, chim rẻ không chắc là chim dở... Chim nhà tui thì chẳng có con nào là hay cả nhưng tôi thích thì nuôi thôi, mỗi người mỗi ý mà không thể chiều lòng tất cả mọi người được.
    Thân chào All

Tùng Vân and love_bird like this.
  10. quockhanhkg

Thích đã nhận:
    355
    có khi người không biết về chim gáy mà nói nhiều thì người ta cho rằng nói vẹt không biết thì dựa cột mà nghe đi bác đó coi lại chim mình trước di nha chứ lên nói vậy thì chắc bác nuôi chim không ra gì rùi nói gì ra nên suy nghỉ coi mình bằng ai chưa

bacle and bavu like this.
  11. chimcugocong

chimcugocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,379
    Chào tất cả anh em!
    Mình kg bênh ai cả,nhưng chủ topic đưa chim lên bình luận thì mọi người bình luận.Ông bà ta có câu "chín người mười ý"nên có thể mình thích nhưng người khác thì kg.Ý kiến hay thì mình học hỏi,ý kiến kg hợp với mình thì ghi nhận,anh em đừng tranh hơn thua mà kg hay!Đã mình biết chim bổi mình ra sao rồi,và mình cũng đã nuôi rồi,vậy còn đưa lên cho anh em bình luận làm chi cho mang thêm phiền não?

soncugay, bacle and bavu like this.
  12. bavu

bavu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    cho hỏi Bác quockhanhkg o đâu vậy ,mình O T11 Kiên Giang đây. co dip mình với bác gặp nhau lam vài ly giao lưu cu cò chơi

bacle thích bài này.
  13. love_bird

love_bird Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    822

14. quockhanhkg

Thích đã nhận:
    355
    chào ba vu mình ở rạch sỏi kiên giang nè khi nào anh em mình giao lưu nhe anh cho em sdt đi khi nào xuống hay anh lên gọi em chơi nha sdt em 01234564626

bacle thích bài này.
  15. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Xin góp ý với Bác bacle thế này ạ:
    Trên diễn đàn này phải nói là toàn cổ thụ trong nghề chơi cu gáy thôi Bác ạ!Nên nếu Bác biết chắc thì nói ra để anh em học hỏi còn nếu chưa rõ thì theo tôi nên chịu khó nghe Bác ạ!Chứ anh em mới chơi người ta vào đây hỏi để lấy thêm kinh nghiệm đấy là cái đáng quý Bác đừng nói những lời cay đắng!Chúc Bác sức khỏe!

soncugay, vanthaohotel and bacle like this.
  16. quockhanhkg

Thích đã nhận:
    355
    nói chung mình cũng thật lòng hỏi anh em thui nhưng mới vào thấy nói vậy thì cũng buồn phải bác chê nó xấu cái gì ko tức ai dè nói ko nên nuôi hỏi thì ko cho biết nguyên do nếu mình có lời nào làm anh em buồn thì cho mình xin lổi nha cáo lổi cáo lổi

17. bacle

bacle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Hì hì các bác dập em kinh quá. Các bác dập thế này thì bổi tôi dạt mất chứ sao dám nhảy cầu tử, dập vừa vừa thôi thì mới dụ được bổi chứ, cứ chơi kinh thế này thì đi sao về vậy thôi. Bác viết thế này thì tôi cũng cho bác biết vì sao tôi viết không nên nuôi vì có những điểm tôi không thích nhưng có thể bác thích nên bác vẫn nuôi vì mỗi người mỗi kiểu mà phải không bác.
    Trên đây là có 3 con có đúng không ạ? Hình đầu tiên cũng là cuối đều là 1 con đúng chứ, con này chơi nhanh, bài bản tốt nhưng đầu bẹt mà tôi không thích đầu bẹt nên không nuôi. Con thứ 2 là con người ngắn một mẩu, mình củ đậu nhưng nhìn mặt đoán là giong thổ mà đã là thổ lại mình củ đậu tôi loại luôn nên không nuôi. Con thứ 3 là con cườm quy rối mù, lông đen xì biết bao giờ nổi mà nuôi thôi thì laọi đi chọn con khác.
    Bác bảo không biết thì dựa cột mà nghe. Tôi không biết dựa cột mãi mà chẳng ai nói cho mà nghe buồn quá. Bác biết thì bác chỉ cho tôi với. Bác chỉ cho tôi những điểm xấu của những con chim của bác cho tôi đi.
    Có gì thắc mắc hay chửi bới tôi thì PM nhé viết ra đây loãng chủ đề của bác mất.

soncugay and ngo.duc.tam like this.
  18. quockhanhkg

Thích đã nhận:
    355
    bác nói cũng kinh quá ai chửi bới làm gì trên này thì chỉ nói thui chứ anh em cả mà tui có lời xin lổi rùi bác còn nói hoài vậy cám ơn bac 1cho mình ý kiến 1 lần nữa xin lổi bác nha

19. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con ảnh số ba đó anh cùi thì cho em khakha..............