Chim bổi mới bắt, nhờ anh em đánh giá giúp.

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi TIENGQUE, 15/8/11.

1. TIENGQUE

TIENGQUE Member

Thích đã nhận:
    121
    Thưa các bác, em mới tập chơi cu gáy nên cần các bác nhiệt tình giúp đỡ cho em với ạ! Hôm rồi gặp một người đánh cu về bắt được 3 con nhốt chung, em mua chú này vì thấy cấp mình bự con, chim rất dài đòn (so với cái lồng vuông em nhốt là thấy ạ), cườm vàng điểm lẫn cườm trắng nhưng không biết có nên cơm cháo gì không, nhờ các bác chém nhiệt tình cho em với nhé, liệu nó có thể trở thành 1 con mồi tốt được không ạ? chú này đầu to, gồ.
    À cho em hỏi luôn là liệu chú này đã già quá chưa với nhé, em cám ơn các bác trước ạ
    Và đây là hình của em nó ạ:

2. TIENGQUE

TIENGQUE Member

Thích đã nhận:
    121
    Hic hic các bác chỉ "Thanks" thôi sao? cho em biết chú này thế nào đi các tiền bối ơi

Last edited: 16/8/11
  3. HuyCu

HuyCu Member

Thích đã nhận:
    35
    Em chém. Con này cườm nhuyển đóng đẹp. lỳ chim, quy tốt ( ra chưa hết), Ngón chân thanh (em thích chân và cườm chú này) keke. Nước non ok lắm đấy. Nhìn tổng thể chú này tương lai lắm đấy bác ah. Em chỉ biết vậy còn lại phải chờ cao thủ phán.Thân

4. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    ông bổi này chơi thì ok lắm bác ah.nếu bác mới tập chơi thì cứ ráng chăm bẵm nó đi.theo e nó hơi chậm,lên mồi dễ nóng chim đây.ko biết có đúng ko.tại e cũng tập chơi.! chúc bác thành công.nếu nó là con thổ thì bắt bổi đầy triển vọng.e nói sai bác cứ alo chửi e.tại e đang còn học việc chơi cu.hj

5. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Chém hay bói thì cũng chỉ là để tham khảo cho vui thôi bác ạ. Đừng đặt nặng nó quá mà mất đi cái cảm nhận của mình, không biết hai còn còn lại thế nào. Nhưng chuồng ba con mà bác chọn con này là bác cũng phải là người có kinh nghiệm rồi và quan trọng là bác thích nó ở một vài điểm nào đó. Nói chung lại là nuôi thêm một con bổi nữa thì cũng chẳng tốn kém gì, cứ nuôi rồi chiêm niệm lại bác ạ. Chúc bác vui,

6. TIENGQUE

TIENGQUE Member

Thích đã nhận:
    121
    Vâng cám ơn các bac nhiều lắm ạ, vì sao em bắt nó thì em đã báo cáo ở trên rồi ạ, chứ em vẫn đang mù tịt về cu gáy các bác ơi, hôm qua theo lời các bác chỉ dẫn, em về tập tành quan sát thấy em nó có vẻ ức thiếu lại nhọn nhọn, đuôi xòe, thế này thì chắc là nó chòi lồng, nóng chim lắm phải không ạ.
    em thêm vài tấm hình các bác xem và cho em thêm ý kiến nhé

7. tibac

tibac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Bạn đã xem và lựa được một số điểm mình thích rồi còn gì, chim đẹp, tương lai thì phải nuôi thêm để ra một số thứ nửa, bạn chọn vậy là được rồi, chém quá phát nãn lại khổ, thân

TIENGQUE and hcongthuc like this.
  8. hotuhai

hotuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    phải công nhận cu nhà bác vừa to mà vừa dài nhìn tốt tướng thật

9. cu_hung

cu_hung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    thích thì nuôi thôi bác ah. mới chơi cứ nuôi thật nhiều rồi có kinh nghiệm thôi bác ah. ngày xưa em mới chơi cũng thế mà, các bác ở ABV khuyên bắt dc con nào thì nuôi hết, h cũng có tý kinh nghiệm rồi đó hiii. chúc bác có những chú chim hay . thân

10. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Cụ ấy chơi lâu rồi đó bác, nhìn cụ ấy tuyển bổi là biết hàng dữ dằn rồi? cụ ấy thử lửa thôi...

11. TIENGQUE

TIENGQUE Member

Thích đã nhận:
    121
    Do hoàn cảnh nên em ít có thời gian lên mạng, đến hôm nay mới lên để đọc và cám ơn các bác được đây ạ. em cám ơn các bác nhiều nhé;

Với "trình độ" của em thì thấy cấp mình to dài hơn 2 con còn lại + cườm lạ lạ nên túm về thôi bác Thiện Bảo Lộc ơi, Nếu đúng như bác nói thì em đã vô tình túm được một chú bổi khá rồi? chứ thật tình em có biết gì mà thử hả bác, bác nói thế tội em chết luôn. Kính bác cho em vài giòng về giọng gáy, nước nôi của em nó cho em an tâm với được không ạ?

Last edited: 18/8/11