Chim Bổi Mới mua Nhờ AE xem hộ

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi thổ đồng, 14/5/11.

1. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    mình mới mua em này của mấy người giật lưới, nhờ ae xem hộ mình, em nó có nước non bài bản j ko

2. duyvit

duyvit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    em chỉ biết nhận xét chú cu này béo tốt mượt mà qá :X:X Phần con lại để các cao thủ thẩm định :x

nguoidaugio and thổ đồng like this.
  3. huynhlengoctien

huynhlengoctien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    Ái chà chà, con này có cái rãnh trước ngực( hình như con của e không có thì phải). Không biết có cái rãnh đó thì tốt hay xấu nữa.Chim này là chim trống.Chim béo, tốt quá, con này thì làm mồi...nhậu là hết sẩy( hihi).

thổ đồng thích bài này.
  4. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    nó ko to lắm đâu chắc tại mình chụp gần nên nhìn nó vậy đó..mình mua để nuôi chứ ko ăn thịt đâu bạn. thấy nó có cái rảnh ở ngực thấy hơi lạ lạ..hic hok co cao thủ nào vào xem jum em nó thử

5. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Nhìn cái "Rãnh" trước ngực em lại nghĩ là mái nhiều hơn vì: Đàn ông con trai nếu có tập tạ thì cũng không có rãnh như vậy được, còn phụ nữ chẳng tập mà ... vẫn có. Còn nếu con này là chim đực thì có lẽ do uống bia nhiều và lười tập thể dục. Hehe
    Vui tý Bác nhé:laughing:

hcongthuc, haint, loc ct and 4 others like this.
  6. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    hic hok có cao thủ nào vào nhận xét giùm em nó co nên nuôi hay ko hic !........

haint and nguoidaugio like this.
  7. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Em này không nuôi thì Bác định nuôi em nào?Chim tuy lâu nổi nhưng với cái ngực chẻ thế kia thì Bác cứ yên tâm đãi thóc cho em nó đi em nó không phụ công Bác đâu!

8. cugay_nghean

cugay_nghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    người ta nhờ nhận xét thì các bác cữ cho nhận xét mà không biết thì đừng phát ngôn lung tung nhé. theo em con này nhanh tiếng giọng son pha đồng ,chịu nắng tốt , chim đẹp đó bác . cố gắng nuôi em nó . chúc bác thành công . thân!

isaotran, thổ đồng and haint like this.
  9. Google.cu

Google.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Bác muốn AE đánh giá một cách chính xác thì cố gắng chụp ảnh một cách rõ ràng hơn chứ hình nhòe mờ thế này thì đành chịu thôi. Các bác ấy không thể nói được khi xem không rõ như thế đâu nhất là xem qua ảnh nữa. Nhiều khi cầm con chim ngoài thực tế còn chưa chắc chắn mà bác. Trẻ như em đây mà nhìn còn muốn đau mắt luôn thì các cụ kia chắc cũng chẳng thể nhìn rõ hơn đâu. Hì hì...Thân!