Chim bổi mới mua !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi lananhngk, 25/2/13.

1. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Mong các bạn xem giúp em bổi mới mua này của mình gáy giọng gì ? Nước chơi ntn ? Có làm mồi cây được ko ? Xin cảm ơn tất cả mọi người !

2. lananhngk

Thích đã nhận:
    1,910
    Hic hic các cao thủ ở diễn đàn mình nhường nhau ko ai chịu chém chim của em à huhu :crying:?
    Nhà em nuôi 2 con đều là chim giật lưới ở ngoài chợ .Con này tên là sẻ còn con kia em đặt tên là ngỗng cho dễ nuôi hehe

long_qua_dao and PHIOMON like this.
  3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Con chim ảnh dưới cũng nhìn rõ nhất, nhưng chắc chắn sức nó đang yếu vì bộ lông chưa mượt lắm, mắt tròng đen quá to.
    Nó là con chim đẹp, bạn cố gắng đãi thóc, tắm nắng, tắm cát và cho ăn khoáng, nó sẽ nhanh nổi thôi.

4. lananhngk

Thích đã nhận:
    1,910
    Cảm ơn cụ GHT đã động viên,em mới nuôi cu vài tháng nên lơ mơ gà mờ hic hic :crying: .Chân chim nhỏ mầu đỏ tôm nhạt giống chim nuôi non lên mắt lòng đen rất to vì thế trong dàn mấy chục con chim giá cả bằng nhau tất nên chẳng có cụ nào ngó nghiêng rước em nó cả =((.Tuổi lồng em nó là con lâu nhất khoảng 6 tháng .Giá gấp 3 lần con ngỗng,may có cụ cuvietnam nhận xét ko thì em đã thịt nó cho bõ tức rồi à .Em ráp lồng con ngỗng nó ko thấy gì chỉ leo lồng đòi cắn thôi,con kia gù cục cù 8 tiếng.Lần 2 con ngỗng ko thấy gù chỉ chòi lồng để phi qua cắn,con sẻ này tự nhiên gù cục cù cu 12 tiếng em sướng quá lần đầu tiên nuôi cu thấy chúng gù.Con sẻ em chưa nghe tiếng nó gáy bao giờ từ lúc về nhà nhưng cứ treo lồng cạnh nhau là tụi nó gù nhau 1 lúc mới thôi .

GHT, neuvaisau, PHIOMON and 1 other person like this.
  5. lananhngk

Thích đã nhận:
    1,910
    hehe con sẻ của em tối nay nó gáy gọi giọng chuông thúc chuông pha thổ còn gù thì thổ nhiều hơn các cụ ạ .

PHIOMON and GHT like this.
  6. lananhngk

Thích đã nhận:
    1,910
    Đêm yên tĩnh ko có tiếng ti vi nữa em cho 2 con cạnh nhau nhưng trùm áo lồng ko cho thấy mặt thu âm lại thì huhu :crying: đúng là chất giọng có thổ có âm đồng như cụ cuvietnam phán :applause: .Bộ cườm chim đang thay giờ đang dần dần hiện rõ so với mấy hôm trước,bữa nào chuẩn chim em sẽ post ảnh lại cho các cụ xem và nhận xét nước chơi trong ngoài của em nó .