Chim cảnh của tôi

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi Bạch Đề, 14/12/05.

1. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    [​IMG][​IMG]
    Hôm này mới thấy được mấy post của anh em
    nay tôi post mấy hình Chào Mào đẻ cho anh em coi chơi
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]

Last edited: 14/12/05
  2. mechim89

mechim89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Đây là chim bác nuôi ah ? Hay của ai ? Nuôi nhốt chắc đẻ nhìu lứa lắm phải ko bác ?
    Chim bố mẹ là chim con hay chim bổi ? Chắc cũng chẳng cần là chim con, vì cháu thấy giống này rất dễ thuộc nên chắc cũng dễ đẻ.
    Ngày trước nhà có cây trứng cá, tới mùa mưa là lũ này cứ bay về làm tổ, líu hót um sùm, vui lắm, và rất dạn nguời. Mà sao ổ có 3 trứng vậy ? Cháu thấy thường là từ 4 tới 5 trứng lận mà.
    Dạo này cúm gà nhìu lắm sao mà trang này vắng lặng quá !!! Lên chỉ toàn coi La Hán với hồ rong ko thui. Chán ghê !!!

3. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Ôi, ảnh nuôi đẻ Chào Mào của Bạch Đề đẹp quá!

3,4 hay 5 thậm chí ít hơn là do trời cả mà, số lượng trứng ngoài phụ thuộc khẩu phần ăn, chăm sóc, thời điểm, và chim mái thì theo mình vẫn phụ thuộc vào ông trời. Số trứng đó nở hết hay không cũng vậy! (dùng cách nuôi đẻ, ấp trứng tự nhiên).

4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Post lại bằng ImageShak
    [​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

5. meetu

meetu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    @Bạchđề: Phải thừa nhận bạn yêu chim chào mào quá, hồi trước chơi chim mình cũng chỉ quan tâm đến hoạ mi, choè, sơn ca, cu gáy mà không chú ý đến chào mào mấy. Vài năm gần đây, chơi rồi đâm mê và thành nghiện. Có lúc nhà mình có tới 6-7 con chào mào, mỗi con mỗi giọng, mỗi vẻ, loại bỏ bớt thấy tiếc, thấy con có giọng hay hoặc đặc điểm hay lại tuyển dụng đâm ra nhiều chim quá. Dịch cúm vừa rồi mình phải giải tán gần như hết chim, rất may, mình vẫn giữ được một con chào mào và cảm thấy rất sướng khi buổi sáng ngủ dậy hoặc hết giờ làm việc được nghe cu cậu hót. Nuôi chim cho ấp đẻ được như bạn phải có một niềm đam mê rất lớn, mình rất cảm phục!

meomun thích bài này.
  6. luuthong

luuthong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Làm sao phân biệt chào mào trống, mái? Có thể nuôi 2 con chào mào chung lồng không?

7. Bien_ho

Bien_ho Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Hồi còn học phổ thông em cũng vậy, nói thật là mê chim hơn mê học đấy hiii... anh em đừng cười nhé.Hồi đó em chơi đủ loại cả, chim hót, chim đá, chim cảnh thứ gì cũng có Em cũng có một lồng to, thả thật nhiều chim, thật thú anh em nhỉ!!!!!!!!!!

8. phuong_cm

phuong_cm Member

Thích đã nhận:
    4
    nuôi chim cm đẻ chắc khó lắm nhỉ nhưng chắc vui lắm phải ko, giờ em ko có thời gian nuôi chim đẻ uổng thiệt.:-S

9. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    hi hi. Anh bạch đề nuôi chim đẻ hay thật, em cũng đang tính mùa sau thử ghép đôi 1 cặp chào mào ở nhà xem sao. Chim ở nhà có 7-8 con rồi, mà đi đánh được con nào cũng muốn để lại nuôi......:))

10. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn chơi pro quá khi nào rảnh có thể pót bài chỉ tiết hơn chỉ giáo cho a e nghiện chào mào học hỏi nhé .thank bạn vì đã cho a e thưởng thức những hình ành thú vị

11. migoinuocxoi

migoinuocxoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn CM nuôi đẻ của a BạchĐề thích thật, chỉ cần nhốt cả cặp vào lồng có không gian rộng và cho ăn đầy đủ thì Chim sẽ sinh sản hả a BạchĐề? nhà em cũng có khu vườn rộng rãi lắm có thể làm vài cái lồng to như của a, hehe, a Bạch Đề cho a, e ít kinh nghiệm để nuôi CM sinh sản nha!:) Nhìn mấy tấm hình a post lên thấy ghiền:D

12. RomeoOG

RomeoOG Member

Thích đã nhận:
    9
    Chim này là cũa anh đó hả anh Bạch Đề? Ha anh lay hinh tren mang?

13. calongnhan

calongnhan Member

Thích đã nhận:
    20
    trời ko thể tin vào mắt minh nữa thật là một thành công rực rở một thành tựu hiiiiiiiiiiiiiiiiii mình muốn biết kinh nghiệm quá anh viết bài cụ thể đi chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với

14. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    1 cặp đẻ 3 trứng nở cả 3. Rồi 3 em đó cho ra 3....33.. cứ cấp số nhân như vậy lời to bác Bạch Đề nhỉ.hiiiiiiiiiiiiii

15. cheru

cheru Active Member

Thích đã nhận:
    17
    anh bạch đề chỉ kinh nghiệm cho bọn em học hỏi nữa yến phụng, bạch đề đẻ thì có nhiều chứ hiếm có CM đẻ lắm

16. SaoMyDuc

SaoMyDuc Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác BachDe hướng dẫn anh em cách làm chuồng nuôi CM đẻ đi để anh em học tập,Cũng là cách bảo tồn thiên nhiên mà bác ....:D

17. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Nhìn thấy phê quá, sao bác BD nuôi giỏi vậy , khi nào hướng dẫn ÂE nuôi đẻ với nghe bác.

18. phuongHCM

phuongHCM Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn cho mình hỏi một chút về kinh nghiệm nuôi chào mào đẻ, mình cũng đang đinh nuôi nhưng không biết là nên làm chuồng rộng chừng nào và có nên thả lẫn nhiều loạichim khác vào hay không