Chim chào mào bị rụng lông đùi, đùi đóng vảy không mọc lông lại được

Thảo luận trong 'Bệnh và chữa bệnh cho chim cảnh' bắt đầu bởi nguyenkienckd, 19/1/13.

1. nguyenkienckd

nguyenkienckd New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh giúp em với chim chào mào bị rụng lông 2 bên đùi, đùi nó đóng vảy sừng không mọc lông lại được. Em nó vẫn ăn uống bình thường được nhưng yếu quá em lo nó không qua được. Chữa như thế nào mong các anh chỉ nhanh cho để em cứu nó. Chân thành cảm ơn các anh:-S.

2. Linh-thainguyen

Linh-thainguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cho ăn cám nào vậy ? nên tự làm cám thì tốt hơn , em đang tìm thằng làm cám Neofood , cho ăn chim bị ỉa chảy , dãn đến tịt ngòi , không hót

3. jamkuner

jamkuner Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    co thẻ là do thuc ăn của bạn đó .ban nói cho mọi ngưởi cùng giúp nào

4. Bảo Thư Viện

Bảo Thư Viện Active Member

Thích đã nhận:
    6
    có lí do khác là khi chim bị nóng trong người thi nó sẽ tự rứt lông đấy bạn ạ!!

5. chungvix

chungvix New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thân chào các bác.
    Em mới ra nhập diễn đàn nên chưa có nhiều bài viết. EM nuôi 5 chú chào mào và 1 em họa my( đang thay lông) em tự làm cám bao gồm: mai cua đồng, bột ngô( 2 thứ này xay nguyễn rồi sao vàng, trứng gà( cả quả) trộn kỹ rồi đem phơi khô và cho chim ăn. không biết có đủ dinh dưỡng ko? xin các bác cho ít kinh nghiệm. ( Lưu ý: về thức ăn tươi em có bổ sung chuối, cào cào, đu đủ, táo, nhộng ong và nhân nạc sống dành cho họa my. Hiện tại chim vẫn khỏe mạnh bình thường nhưng đi phân màu đen vì cám đầu vào cũng màu đen nên không phát hiện dc chim có bị đi ngoài không.
    En cảm ơn.

6. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Bạn xem thử ngoài đùi đóng vảy sừng ra còn có biểu hiện gì ko. bạn nên bỏ sung đầy đủ vitamin, khoáng, trái cây và mồi tươi cho chim, vệ sinh lồng sạch sẽ và cho chim tắm nc muối để sát trùng phần đùi bị đóng vảy. chúc chim bạn mau bình phục